Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดจะไปแล้วหรือปล้าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดจะไปแล้วหรือปล้าว

รบกวนถามหน่อยครับ

ผมใช้ บอร์ด ASUS P5B ตื่นเช้ามาวันหนึ่ง(เมื่อวาน) เปิดเครื่อง เปดไม่ติดไม่ยอมบูท

ทำตั้งนานกว่าจะติด หลังจากนั้น เข้าวินโดว์ พอย่อ-ขยายหน้าต่างโปรแกรมต่างๆ

ปรากฎว่าจะมีเสียง แป็ก ดังทุกครั้งที่ย่อ-ขยายหน้าจอ ถ้าฟังเพลงช่วงนั้น เสียงก็จะกระตุก

ฟอร์เมตเครื่องก็ยังไม่หาย ทำไงดีครับ...

ผมเผิ่งซื้อเครื่องมา 2 เดือนเอง เด้วนี้ ตอนเปิดเครื่อง ก็มักจะมีเสียงปี๊ป สั้นบ้าง ยาวบ้าง ดังก่อนบูท

ทุกครั้งเลย

เปิดฝาเคสเช็คอุปกรณ์ดูท่าน เริ่มจากแรม

Comment

ถอดออกหมดทุกอย่างแล้วก็ลองเทสทีละอย่างแล้วครับ มีสิทธ์ที่บอร์ดจะเสียไม่ครับ

ซื้อจากร้าน JIB ไม่รู้จะให้เคลมหรือปล้าว เห็นเพื่อนหลายๆท่านบ่นกันร้านนี้

Comment

Working...
      X