Announcement

Collapse
No announcement yet.

แปลงสาย 24pin เป็น 20pin ทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แปลงสาย 24pin เป็น 20pin ทำไงครับ

คือว่าไปซื้อ psu ใหม่มามันเป็น 24 pin แต่บอร์ดมันเป็น 20 pin จะทำไงดีครับ ถ้าใช้ไปตอนนี้มันจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า แลวมันมีหัวแปลง จาก 24 เป็น 20 ไหมครับ

ที่หัว24pinมานจาถอดออกได้อะ4pin ถ้าไมได้ ก็หาซื้อสายแปลง24เป็น20ได้ตามร้านของอุปกรณ์คอมเล็กๆน้อยๆทั่วไปแครับ อันไม่กี่ตัง

Comment

คือว่า 24 พินที่ว่ามันถอดให้เป็น 20พินได้ แต่ว่า มันจะมีช่องนึง ที่มันเป็นช่องว่างอ่ะครับ มันไม่มีสายไฟ มันจะเป็นอะไรไหมอ่า

Comment

ถ้าถอดได้ก็ใช้ได้ครับไม่มีปัญหา ใช้ได้ปกติ ไม่ต้องกังวลอาไรครับ เพราะเค้าทำมาเพื่อใช้กับ20pinด้วยอยู่แล้วครับ

Comment

ถอดตัวเพิ่มมาอีก 4 พินออกไงครับ

Comment

Working...
          X