Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยกัน วิเคราะห์ ให้หน่อยคับ ร้านเกมส์ควรใช้ E เหรอ Q อันไหนจะดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยกัน วิเคราะห์ ให้หน่อยคับ ร้านเกมส์ควรใช้ E เหรอ Q อันไหนจะดีกว่ากัน

คือผมต้องการจะลงร้านใหม่อ่าคับ ช่วยหน่อยนะคับ ถ้าจะให้ดี ช่วยจัดเลยก็ได้คับ

E แบบไม่ต้องวิเคราะห์เลย

Comment

E

เช่นกัน

แต่ถ้า home user แบบ ผม เกม หนัง/// ทำงาน ครึ่งๆ ขอเลือกเป็น 4 หัว

Comment

E

Comment

E

E

Comment

แล้ว การ์ดจอ ควรใช้ ตระกูล GT เหรอ ATI ดีครับ

Comment

เอ้า E ก็ E หุหุ

Comment

E กันเยอะละ ผมแนะนำ Q ดีกว่าอิอิ...เหตุผลเหรอครับเขียนป้ายติดไปเลยครับร้านนี้ใช้ Q ครับเด่นดี

Comment

E+ati เพราะว่าถูกดี 4670,4650 ถูกมากๆ

Comment

E+Geforce ฟีเจอร์ Nvidia PhyX ยังกินอยู่หลายขุม...

(9600 GsO ตอนนี้ราคาซอฟท์มากๆ...)

Comment

*O*
                      Last edited by Gtx9800; 15 Nov 2008, 01:59:42.

Comment

E+GF ตัดปัญหาไดร์เวอร์

Comment

ถ้าทำร้านเกมส์เอาINTEL ลง ไม่คุ้มครับ เเต่ถ้าเอาไว้ใช้ส่วนตัวคุ้มครับ
                          เหตุปลหลังไมเลยครับ มันคุ้มหลายๆๆอย่าง ถ้าทำร้านเกมส์ ไม่ใช่ว่ามันเเรงกว่า อินเทล เเต่ในราคา 4000 บาท ต่อ 1ซีพียู คุณจะเลือกความเร็วต่ำหรือความเร็วสูงเเบบไม่OC ละครับ
                          -----------------------------------------------------------------------------
                          จากความคิดเห็นผมนะถ้าIntel ไม่OC เล่น ผมว่าไม่คุ้มยังไงก็ไม่คุ้ม คนขายของในนี้บอกผมไม่เคยOC ผมบอกเลยผมโบสถ์มาพูดก็ไม่เชื่อไม่ต้องอมหลอกพระ
                          ---------------------------------------------------------------------------------
                          AMD+GF คุ้มสุด ถามว่าทำไมต้องGF เพราะไดร์เว่อมันเสถียรดี เเละตัวกาดมันไม่ค่อยมีปัญหา
                          --------------------------------------------------------------------------------
                          ร้านเกมส์ ลงจำเพราะCASTไม่ร่วมจอ 15000 บาทนี่ถือว่าเเรงสุดๆๆเเละครับคุ้มด้วย

Comment

ผมจัดให้ 2 ชุดเลยนะครับ เอาแล้วแต่ชอบเลย นะ

CPU

Intel E2180 แรงพอตัวไปได้เยอะ
                            AMD Athlon X2 4800+ ของแรง ราคาถูก ครับ

การ์ดจอ (ถ้าเน้นของถูกเลยนะ)
                            ์Nvidia GF9500GT
                            ATi HD3650

ถ้าเอากลางๆก็
                            GF9600GSO
                            HD4670 นะครับ

Comment

ร้านเกมเอา S ก้อพอ หุหุหุ

Comment

Working...
                              X