Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องมันเกิดเมื่อเฉพาะตอนเล่นเกม !!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องมันเกิดเมื่อเฉพาะตอนเล่นเกม !!!!

คือผมใช้การ์ดจอ 8800GT ใช้กับ psu ตวเก่า ซึ่งไหม้ไปแล้ว

พอผม psu ตัวใหม่มา เป็น G-View Gold 550W มาใช้ ตอนใช้งานธรรมดาใช้ได้สบาย แต่พอเล่นเกมเท่านั้นแหละครับ เครื่องดับไปเลย แบบว่า คอมฯปิดตัวเองลง psu ก็ดับไปเลย

ตอนแรกผมคิดว่า psu ไม่พอหรือเปล่า เอาไปให้ที่ร้านลองดู ที่ร้านเค้าใช้สะบายเลย เล่น Crysis อื่นๆ ยังไหว

ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรหรอครับ การ์ดผมพังเนื่องจากโดน psu ตัวเก่าไหม้แล้วกระชากไฟหรือเกิดจากสาเหตุอื่นๆ ช่วยทีครับ

พรุ่งนี้จะเอาการ์ดไปเคลมแล้ว....

เช็คความร้อนก่อนครับ
    แต่ผมก็ว่า PSU มีปัญหานะครับ ไม่ใช่ว่า ไฟไม่พอ แต่ มันเสียครับ เอาไปเปลี่ยนได้

แยกคนละประเด็นนะครับ

Comment

แต่เอา psu ไปลองที่ร้านแล้ว เค้าก็เปิด แล้วเล่นเกมให้ดูเลยอ่ะ มันไหวอ่ะ ผม งง ไปหมดแล้วววว เป็นที่อะไรหนอ

Comment

เปิดเคส เอาพัดจ่อ แล้วเล่นเกม ถ้าหาย ก้ความร้อน

Comment

ลองเช็ด การ์ดจอ 8800GT ดูครับ

ลองเอาการ์ดตัวอื่นที่กินไฟพอๆๆ กับ 8800 มาลองดูครับ

Comment

ผมว่าน่าจะเป็นที่ OS กับ driver นะครับเพราะผมใช้อยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

ตกลงการ์ดจอเนอะ -*- จะเอาไปเปลี่ยนของใหม่วันนี้

ผมลองถอดการ์ดออกแล้วลง COD4 แล้วเล่นก็ไม่มีปัญหาไรอ่ะครับ

Comment

Working...
              X