overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: สอบถามเรื่อง NB Asus หน่อยครับ

OverclockZone Member

Default สอบถามเรื่อง NB Asus หน่อยครับ

ึิสวัสดีครับ
    คือผมเพิ่งจะสมัครเข้ามาใหม่ แต่จริงๆก็ใช้เว็บนี้อ่านข้อมูลดีๆมานานแล้วครับ
    เมื่อวานผมพึ่งไปถอย Asus M51va ในงานคอมาร์ทมาครับ เป็นโน้ตบุ๊คเครื่องแรกของผมเลย

ผมมีความคิดว่าจะเปลี่ยนจาก vista เป็น xp แต่ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่นัก
    แต่ผมอยากถามว่า ปุ่ม function พิเศษต่างๆบนเครื่อง(ไม่รู้เรียกถูกรึเปล่า แต่มันเป็นปุ่มแถวๆปุ่มเปิดอะครับ)จะใช้ไม่ได้เวลาเปลี่ยนเป็น xp หรอครับ?

หลังจากศึกษามาก็เจอแหล่ง driver อยู่เยอะพอสมควรครับ
    และด้วยความรู้ที่ไม่มากนัก ในแต่ละเว็บบอก driver ไม่ค่อยตรงกัน
    บางเว็บบอกว่าใช้ของรุ่นอื่นก็ได้ บางเว็บก็ให้มาเลย
    ซึ่งผมไม่รู้ว่า ใช้อันไหนถึงดี รบกวนผู้รู้ทางเว็บหน่อยนะครับ
    ถ้ารบกวนเยอะไปหน่อย ก็ขอโทษด้วยนะครับ

spec:

CPU: Intel Core 2 Duo T9400 (2.53 GHz,FSB 1066 MHz, L2 6 MB)
    Chipset: Mobile Intel PM45 Express
    Graphic Chip: ATI Radeon HD3650
    Type: 15.4 inch WXGA (1280x800)
    Memory: 4 GB DDR2
    Hard Disk: 320 G 5400 RPM
    DVD Writer (Dual Layer Support)
    Port & Interface:
    USB 4
    Firewire Yes
    DVI Yes
    e-SATA Yes
    HDMI Yes
    Card Reader 8-in-1
    Express Slot Yes
    Wireless Lan Integrated 802.11 /b/g/n
    Bluetooth Yes
    Fingerprint Reader
    Weight: 2.96 Kg.

OverclockZone Member fluzzy's Avatar

ผมว่าใช้ Vista 64bit ดีกว่ามั้งครับได้ใช้ แรมเต็มๆ 4GB
    Vista ผมว่ามันก็เสถียนดีนะครับ ผมใช้มานานไม่เจอปัญหานะ

เท่าไหร่เหรอ ท่าน เจ๋งไปเลย

OverclockZone Member

50900 บาทครับ

OverclockZone Member loneliness's Avatar
    Information Technology Rangsit University

ถูกจัง ง เมื่อวานไปส่งเพื่อนอยู่ บูทของ mouse group 52000 บาทอ่ะ

หลังจากที่ไม่ได้นอนตั้งแต่เมื่อวานทั้งวันที่ไปเดินคอมมาท จนตอนนี้.. .

ทั้งคืนนั่งformat เครื่อง ตอนแรกวิสต้า แล้วลงเกม ACE Online ของเพื่อน ปรากฏว่าเล่นไม่ได้ ไม่มีresolution ขึ้นมาให้เลือก หาวิธีแก้ก้อแล้ว format ใหม่ก้อหลายรอบแล้ว ว.. .

ไปถาม GM เค้าบอก ตัว HackShield ไม่support vista sp1 แต่ผมว่าไม่น่าจะใช่อะ เพราะผมก้อลงวิสต้า sp1 ตัวเดียวกันกับอีกเครื่องแต่ เครื่องนั้น การ์ดจอเป็น Nvidia จึงคาดว่าน่าจะเป็นที่ ค่ายของการ์ดจอด้วย เกมส่วนใหญ่เน้นมาจาก Nvidia ซะส่วนใหญ่

หลังจากหมดความอดทน ก้อนั่ง ค้นหา ไดร์เวอ xp เผื่อที่จะลง
    ในที่สุดก้อสำเร็จ ปุ่ม function ก้อใช้ได้หมด เหลือที่สำคัญพวก express ต่างๆ พวกนั้นไม่ค่อยได้ใช้เรยไม่ลง กับ finger print ไม่ได้ใช้ก้อไม่ลง

^^

เหนื่อยนะนี่.. .

Bookmarks

Bookmarks