Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด้านITปัจจุบัน เกิดมา เมือ70ปีก่อน แล้วคุณคิดว่า อีกสัก 100ปี จะเป็นยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด้านITปัจจุบัน เกิดมา เมือ70ปีก่อน แล้วคุณคิดว่า อีกสัก 100ปี จะเป็นยังไง

ด้านITปัจจุบัน เกิดมา เมือ70ปีก่อน แล้วคุณคิดว่า อีกสัก 100ปี จะเป็นยังไง
    ซึ่งผมบอกได้อย่างหนึ่งว่า ถ้าไม่มีหรือไม่เกิดภาวะโลกร้อนก่อน เราสามารถ มีเทคโนโลยีที่ดีกว่าเดิมมาก ส่วนที่สอง ถ้าเกินภาวะโลกร้อน ประชากรโลกจะหยุดนี่งเป็นเวลา 10000 ปี เท่ากับว่า สิงที่เราทำไปต้งแต่สมัยยุคของกรีกโบราณ ที่มีเทคโนโลยีสมัยก่อน จะเสียปล่าว โดยกินเวลา10000ปีที่เสียไป ถ้า เทียบว่า เทคโนโลยี่เราอีก10000ปี ถ้าไม่โดนภาวะโลกร้อน คุณคิกว่ารถลอยได้คงมีแน่นอน

คำพูดของผม คงเป็นแค่ปาก ถ้าเกิดจริงๆ มันอาจเป็นได้2ประการจริงหรือไม่จริงครับ แต่ตอนนี้ 75เปออาจเกินภาวะโลกร้อนแน่ๆ เพราะทุกคนก็สึกได้ว่ามันเกิดขึ้นแล้ว

แล้วคุณคิกว่าจะเป็นยังไง .... คำตอบคุณ อาจเป็นจริงไม่จริง อาจสมเหตุสมผลหรือไม่สมเหตุสมผล

เอาให รอด อีก20ปีข้างหน้าก่อนเถอะครับ

Comment

ผมไม่กังวลครับ

กังวลเรื่องปัจจุบัน พรุ่งนี้จะมีตังค์ใช้มั้ยน้อ

Comment

อีก100ปีข้างหน้าจะไม่มีใครเห็นผมเดินเล่นบนแผ่นดินโลกอย่างแน่นอน
        ตอนนี้รู้สึกว่าไม่มีอะไรพัฒนายังไงก็ไม่รู้ อุปกรณ์คอมใช้เทคโนโลยีที่เล็กลงแต่กลับมีขนาดที่ใหญ่ขึ้นทุกอย่างไม่เข้าใจทำไมไม่ทำให้มันขนาดเท่าเดิมแล้วเทคโนโลยีก็เล็กลงทีละนิดๆๆ แล้วก็ทำให้มันขนาดเล็กลงเป็นอัตราส่วนไปเรื่อย ทีละไม่มาก ไม่ใช่แข่งกันทำออกมาขาย เทคโนโลยีก้าวกระโดด แต่ขนาดวื่งสวนทาง

[บ่นไรฟะเรา]

Comment

อย่างน้อยผม ขอ ชาติหน้า ถ้าชาตินี้ผมสร้างบารมีได้ ผม ขอเกิดในเผ่าพันธุ์ที่ฉลาดกว่ามนุษย์
          Last edited by lordbewhooto; 15 Nov 2008, 00:10:21.

Comment

ขอแค่ให้พรุ่งนี้ผมมีตังค์ COOLER MASTER V8 ก็พอแล้วคับ ฝันอีกแล้วเรา

Comment

หวังว่าคอมจะไม่มีเสียงรบกวนครับ เอาแบบเงียบกริบเลยนะ เทคโนโลยีที่แรง แต่ไม่ต้องมีความร้อน ไม่ต้องมีพัดลม

Comment

รัก น่ะ เด่ะ โง่ ~

Comment

อีก 100 ปี คงมุดจอเข้า ไปเล่นเองได้เลย

Comment

พรุ้งนี้จะเอาอารายกิน หิวๆๆ

Comment

พรุ่งนี้ลำปางจะหนาวไหม หน่อ!

ปล.อีก100ปีหรอ ผมว่าน่าจะไปอยู่บนดาวอังคารกันแล้ว

Comment

ไม่รู้สิครับ ผมคงตายก่อน

Comment

Working...
                        X