Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDDมันเป็นอะไรไปครับดูให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDDมันเป็นอะไรไปครับดูให้หน่อยครับ

คือผมก๊อบไฟล์จากไดร์ D ไป ไดร์ F ซึ่งเป็นฮาร์ดดิสคนละตัวกัน พอผมก๊อบไปสักพักคอมมันก็ค้างครับ
    คือผมสงสัยว่ามันเป็น Bad ผมเลยส่งไปเคลม 3วัน กลับมา ได้มาเป็นรุ่นใหม่ครับ พอก๊อบไปลงอีกมันค้างอีกแล้วครับ
    คือผมไม่รู้ว่ามันเป็นอะไรแน่ ผมมีฮาร์ดดิส 4 ตัวครับ ตัวละ 500 gb 3 ตัว 80gb 1 ตัวคือไดร์ C แยกกันตัวละไดร์ครับ มีปัญหาเฉพาะตัวนี้ครับ
    เคลมมาแล้วก๊อบแล้วก็ยังเป็นอีก ผมเลยงง ไม่ทราบว่ามันเป็นที่อะไรครับ
    ขอบคุณครับ
    ถ้าข้อมูลไม่พอก็บอกด้วยนะครับ เดี๋ยวจะเขียนให้ละเอียดกว่านี้

เช็คสาย SATA และ สต๊อต ลองสลับดูครับ

Comment

slot sata ผมมี 4ช่องเองอะครับ
      เมื่อกี่ผมก็ลองเอาไปเปลี่ยนกับ dvd แต่ไม่รู้จะดีหรือเปล่า
      ผมก๊อบไฟล์ลงไดร์ไป 400gb แล้วครับ ลองเปิดดูไฟล์เสียเยอะมากเลย

Comment

ลองก๊อปไฟล์ทีละนิดดูครับ อย่าเยอะมาก...

Comment

ตอนนี้กำลังเช็คอยู่ครับว่าไฟล์ไหนเน่าเดียวจะได้โหลดใหม่
          พอเช็คเสร็จค่อยก๊อบครับ คงนานหน่อยครับก๊อบมาเป็น400gb แล้ว
          กำลังรู้ว่ามันเปิดไม่ออก

Comment

Originally posted by FrankenStein View Post
            ตอนนี้กำลังเช็คอยู่ครับว่าไฟล์ไหนเน่าเดียวจะได้โหลดใหม่
            พอเช็คเสร็จค่อยก๊อบครับ คงนานหน่อยครับก๊อบมาเป็น400gb แล้ว
            กำลังรู้ว่ามันเปิดไม่ออก
            ครับ เป็นไปได้...ว่าไฟล์เสีย

Comment

ขอถามหน่อยครับว่า ไฟล์ที่มันเสีย พอไปกดที่มันมันจะกระตุกตลอดเลยหรือเปล่าครับ ของผมกระตุกอะครับ ตอนเช็คไฟล์
              แล้วก็ตอนนี้ก็กระตุกตลอดเลยมันเป็นอะไรไปแล้วไม่รู้หลังจากสลับสาย
              และอยากทราบสาเหตุว่ามีอะไรบ้างที่ทำให้มันออกอาการแบบนี้ครับ
              ขอบคุณครับ

Comment

มันพังไปแล้วครับลองเช็คดูเจอ Bad 8kb แล้วเป็นแถวๆหัว ตอนนี้เปิดไม่ออกละครับ
                เอาไปเคลมมาได้เน่ากว่าเดิมอีก ไฟล์ที่หามาได้หายไปเลย
                Synnex เน่าจริงๆเอาของเก่ามาให้กัน

Comment

Working...
                X