Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอกวิธีติดตั้งปริ้นเตอร์ hp ให้หน่อยค่ะ เพิ่งซื้อมา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยบอกวิธีติดตั้งปริ้นเตอร์ hp ให้หน่อยค่ะ เพิ่งซื้อมา

ช่วยบอกวิธีติดตั้งปริ้นเตอร์ hp ให้หน่อยค่ะ เพิ่งซื้อมา มีคนบอกไว้ให้ทำตามขั้นตอน ลองทำแล้วแต่ก็ไม่ได้สักที ช่วยสงเคราะห์หน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ดูในคู่มือที่มันให้มาชัวสุดน่ะผมว่า

Comment

เปิดเครื่อง พร้อมเสียบสาย usb แล้วใส่แผ่น driver เข้าไป มันจะ auto run ก็กด ลงตามขั้นตอน เลยครับ
      นานนิดหน่อย hp มัน ลงยากครับ ถ้าลงไม่ครบ มันจะไม่มี คำสั่ง service ให้เรา นะครับ

Comment

บังเอิญว่าคู่มือที่ให้มามันไม่มีบอกเกี่ยวกับปริ้นเตอร์เลย มีแต่ fax และ copy พยามยามหลายครั้งแล้ว แต่ไม่ประสบผลสำเร็จ หากจะช่วยสงเคราะห์ จะขอบคุณมากค่ะ

Comment

Originally posted by aranyamanmay View Post
          บังเอิญว่าคู่มือที่ให้มามันไม่มีบอกเกี่ยวกับปริ้นเตอร์เลย มีแต่ fax และ copy พยามยามหลายครั้งแล้ว แต่ไม่ประสบผลสำเร็จ หากจะช่วยสงเคราะห์ จะขอบคุณมากค่ะ
          ลองทำตามที่ผม บอกดูก่อนครับ ไม่น่ายาก นะ อย่าลืม ลบของเก่าออก ก่อนลง นะ

Comment

m nara

ผมเพิ่งซื้อมาเมื่อกี้นี่เอง..ตอนนี้ยังติดตั้งไม่ได้เลย ติดที่ขั้นตอนที่ อะไรไม่รู้ ในแผ่น 2 โปรแกรม พอเสร็จขั้นที่ 1 ....จากนั้นก็ไม่ได้ (ไม่ได้ติดตั้งเองให้น้องช่วยทำให้)..เลยหาวิธีอื่นๆ จากเน็ตลองดูครับ http://www.it-guides.com/index.php/t...all-hp-printer พอดีตอนนี้ไม่ได้อยู่กับน้องเขาไม่รู้ว่าได้หรือยัง

Comment

ขั้นตอนแรกนะครับใส่แผ่นไดว์เวอร์ลงไปแล้วติดตั้งครับ อย่าพึ่งเสียบสาย usb นะครับ เครื่องที่มีสแกนด้วยห้ามทำการเสียบสาย usb นะครับการลงจะไม่สมบูรณ์ครับ รอจนกว่ามันเรียกให้เราเสียบสาย usb แล้วเราค่อยเสียบครับ ที่นี้คอยไปเรื่อยๆ จนมันทำการติดตั้งเสร็จ แค่นี้ก็เป็นอันเรียบร้อยครับ

Comment

Originally posted by chaicd View Post
                ขั้นตอนแรกนะครับใส่แผ่นไดว์เวอร์ลงไปแล้วติดตั้งครับ อย่าพึ่งเสียบสาย usb นะครับ เครื่องที่มีสแกนด้วยห้ามทำการเสียบสาย usb นะครับการลงจะไม่สมบูรณ์ครับ รอจนกว่ามันเรียกให้เราเสียบสาย usb แล้วเราค่อยเสียบครับ ที่นี้คอยไปเรื่อยๆ จนมันทำการติดตั้งเสร็จ แค่นี้ก็เป็นอันเรียบร้อยครับ
                +1 ตามนี้ ได้แน่นอน

Comment

Originally posted by chaicd View Post
                  Originally posted by SpeedDIY View Post
                  +1 ตามนี้ ได้แน่นอน
                  ตามนี้เช่นกันครับ เพราะที่บ้านมีปริ้นเตอร์ hpอยู่

Comment

Working...
                  X