Announcement

Collapse
No announcement yet.

How to ต่อ x-fi กะ front panel แบบ step by step

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• How to ต่อ x-fi กะ front panel แบบ step by step

เริ่มกันเลยแล้วกันนะครับ

ขั้นแรกก็เตรียมอุปกรณ์

อ้ออย่าลืมสาย lan ด้วยนะครับ

ต่อจากนั้นก็ เอาสายแลน ตามความยาวที่ต้องการมาปลอกฉนวนหุ้มสายออกซะ
    แล้วปลอกสายออกประมาณ 3 มม. จั้มหัวสาย ด้านหนึ่งเล็ก ด้านหนึ่งใหญ่ ตามรูป

Comment

จั้มสายแค่ 5 เส้นพอนะครับ

Comment

เอาเข้าประกอบครับ

Comment

ส่วนตำแหน่งนะครับ
          ตัวสีขาวจับหงายตามรูป ตำแหน่งจาก ขวามาซ้ายนะครับ
          1.ฟ้า 2. น้ำตาล 4.ส้ม 6.เขียว 8.ขาวฟ้า

ตัวสีดำจับหงาย
          1.ว่าง 2.ว่าง 3.ว่าง 4.ว่าง 5.ฟ้า
          6.นต 7.ว่าง 8.ส้ม 9.ขาวฟ้า 10.เขียว

ตามนี้ครับ

Comment

เยี่ยมครับท่าน mrair เสียดายรูปไม่ค่อยชัด เด้ววันเสาร์ผมเอารูปMODสายสำเร็จรูปที่ได้มาจากพันทิพย์ มาให้ดูกันบ้าง
            Last edited by layjung; 6 Feb 2007, 17:41:30.

Comment

เอาไว้เป็นทางเลือกนะครับ

Comment

Originally posted by layjung View Post
                เยี่ยมครับท่าน mrair เสียดายรูปไม่ค่อยชัด เด้ววันเสาร์ผมเอารูปMODสายสำเร็จรูปที่ได้มาจากพันทิพย์ มาให้ดูกันบ้าง

ที่พันทิปมีขายด้วยเหรอคร้าบ สายแบบนี้อะ( แบบทำเสร็จพร้อมใช้ ) ร้านไหนอะ แล้วเท่าไหร่คับ

Comment

HQ1700กับX-FIเสียงดีไม๊ครับเทียบอ่ะAUDIGY 2อ่ะครับ

Comment

Originally posted by ARES View Post
                    HQ1700กับX-FIเสียงดีไม๊ครับเทียบอ่ะAUDIGY 2อ่ะครับ
                    เสียงดีครับ แต่ผมไม่ชอบมันเท่าไหร่ครับ เพราะมันกดหูเวลาใส่ครับ แต่ที่ใช่เพราะได้แถมมากะ x-fi ครับเลยขี้เกียจซื้อใหม่ครับ

Comment

Originally posted by sunserus View Post
                      ที่พันทิปมีขายด้วยเหรอคร้าบ สายแบบนี้อะ( แบบทำเสร็จพร้อมใช้ ) ร้านไหนอะ แล้วเท่าไหร่คับ
                      ไม่มีขายครับ( แบบทำเสร็จพร้อมใช้ ) แต่มีสายคล้ายๆกันที่เอามาโมดิฟายใช้ได้เหมือนกันครับ ไม่ต้องไปหาอุปกรณ์เหมือนอย่างที่ท่าน mrair ทำให้ดูน่ะครับ แต่ไปหาอุปกรณ์ที่เสีย และไมได้ใช้แล้วมาเสริม ก็วันเสาร์เอารูปมาให้ดูครับ
                      สายที่บอกผมไ้ด้มาจา่กร้านด้านหลังชั้น4 แถวร้านมือสองหน้าห้องน้ำ สายสีขาวๆเป็นสายชิลด้วย ด้านหนึ่งหัวสีขาวเหมือนกันแต่มี6รู อีกด้าน8รูไม่เหมือน ซื้อมา 20 บาท

Comment

รูปMODของผม พอดีกลับมา กทม.เลยถ่ายรูปมาให้ชมกันเผื่อเป็นแนวทางครับ

การ์ดที่เสียบเป็นตัวอย่างด้านนอก SB live!24bit อุปกรณ์อื่นอย่างที่บอกครับ pin ไปบัดกรีออกจากการ์ดจอเก่าเสียแล้ว หัวสีขาว3รู เอาออกจากสายของการ์ดแลน
                        สายสีแดงไม่ได้ใช้ต่อไปอย่างนั้น

Comment

โมได้สวยครับ

Comment

อุอุเจ๋งครับ

Comment

ประหยัด ดี พอเพียง

Comment

Working...
                              X