Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ คอมเปิดเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ คอมเปิดเอง

พอดีผม อัพ คอม เวลาใช้งานก็ไม่มีปัญหาอะไร

แต่พอปิดเครื่อง โดยที่ไม่ได้ เอาปลั๊คออก

เวลาเปิดไฟภายในห้อง คอมมันก็เปิดเอง เหมือนกับ กดปุ่ม star

งงมากเลยครับไม่รู้เกิดจากอะไร ทำไมเปิดไฟ คอมถึงเปิดตามด้วย

สเปคคอมที่อัพใหม่

cpu : Q9400

mainboard : P5E3 asus

vga : XFX 9800 GTX+

ram : DDR3 1333 2GB.

ผีหลอก?

ลองหาปลักที่เสียบคอมที่ดีๆมาใช้ดูครับ อาจจะเป็นที่ฟิว

ไฟกระตุกแล้วคอมผมปิดเองก็มี -*-

Comment

ดันหน่อยครับ

ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกับ เมนบอร์ด หรือ ไบออส หรือปล่าว

ชี้แนะด้วยรับ ตอนนี้ งงมากมาย

Comment

เอาแรมมาขายผมสิครับ แล้วมันจะหาย อิอิ

ไม่เคยเจอ ไม่อยากเดา

Comment

ผมว่า ลองเช็คเพาเวอร์ซัพพลาย เป็นอันดับแรกเลย

Comment

ผมรู้ครับ..ไฟลัดวงจร.แน่นอน
            ผมเคยเป็นเวลาเอาเมนบอร์ด(แต่งภายในเครื่องคอม)แล้วไม่ได้ไส่ที่รองวางกับแผ่นเหล็กในเคส(เคสแบบนอน)มันก็เปิดเองแบบนี้แหละ..ประจำ..

Comment

ตามด้านบนเลย ไม่งั้นก็ลองหาที่รองเมนบอร์ดดูคับ

Comment

Working...
              X