Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับจอเป็นเส้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับจอเป็นเส้นครับ

คือผมใช้จอ sumsung synmaster793DFอยู่ครับ คืออยู่ดีๆในก็เป็นลายเส้นอย่างในรูปอะครับแต่พอbackgroundเป็นสีดำมันจะไม่เป็นครับมันจะเป็นเฉพาะที่มีแต่สีอื่นที่ไม่ใสดำอะครับอะครับ พอเป็นไปสักพักมันก็หายแล้วอยู่ๆก็เป็นอีกอะครับ ไม่น่าเกิดจากกาดจอครับเพราะผมใช้กาดจอตัวเก่าก็เป็นครับ ผู้รู้ช่วยทีครับไม่ไหวแล้วครับถ้าแก้ไขมะได้กะจะทุบทิ้งแล้วครับ

ส่งเครมด่วน ก่อนจะพังคามือ

Comment

ลืมบอกไปครับคือมันหมดประกันไปแล้วอ่าครับใช้มา4ปีแล้วอ่าแต่มานเพิ่งเป็นตอนหมดประกันอ่าครับ

Comment

ส่งร้านซ่อมทีวีใกล้บ้านท่านได้เลยครับ ถ้าหมดประกันแล้ว

Comment

อาการก็ตามเวลาที่ใช้มาน่ะครับ หลัง 3 ปีก็ประมาณนี้ ไปอมร แพงแต่ชัวร์สุดเท่าที่ผมเคยเอาจอไปซ่อมมา

Comment

เป็นเหมือนผมเลยครับ ไม่รู้เป็นที่จอหรือ การ์ดจอกันแน่รำคาญเหมือนกัน ของผม SyncMaster 793MB มันจะเป็นตอนเปิดเรื่องตอนแรก สักพักก็หาย ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอย่างอื่นหรือป่าวเพราะจอคอมอยู่ข้างๆโทรทัศน์

Comment

ของผมเป็นพักๆอ่ะครับ อยู่ดีๆมันก็เป็นแล้วนึกจะหายก็หายครับบางวันไม่เป็นก็มีครับ กะจะเปลี่ยนจอครับ ไม่ทราบว่าใช้จอแบบไหนดีกว่ากันอะครับ

Comment

LCD โลด เพื่อสายตา และอนาคตค่าไฟ

Comment

LG ของผมก็เคยเป็นครับ ใช้ไปสักพักจะมืดลงๆ ซ้อมอมรครับ800

Comment

อาการบ่งบอกถึงการเกิดเชื้อคับ ซ่อมโลด - -

Comment

ส่งซ่อมด่วนคับ

Comment

Capacitor ภาค Hor รั่วที่วงจรคอหลอดภาพครับ

ไม่น่าเกิน 500 ครับ ร้านใกล้บ้านรีบไปโลดดดด

Comment

อาการนี้เป็นบ่อยครับ - -" สาเหตุนี่หาไม่เจอจริงๆ

แต่ผมใช้อย่างนี้แล้วหายนะ เหอเหอ

เอาโทรศัพย์(มือถือ)ออกจากบริเวณใกล้ๆจอให้หมด

หันเอาพัดลมมาเป่าที่หลังจอตรงระบายความร้อน

ทำไมส่วนใหญ่แล้วทำอย่างนี้แล้วอาการก็หายไปก็ไม่รู้

Comment

ผมก็เคยคิดจะซ่อมจอนะครับ แต่ช่างโทรทัศน์เค้าบอกว่า ไปซื้อใหม่ คุ้มกว่าเยอะ

Comment

Working...
                            X