overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 53

Thread: อะไรคือความสุขของคุณที่ได้จากการเล่นคอม ?

OverclockZone Member janmukdamaster's Avatar
    สมาคมใหหนำด่านเกเต้

Default อะไรคือความสุขของคุณที่ได้จากการเล่นคอม ?

บางคนชอบรถมากๆ เหมือนพ่อผมแค่ไปงานนั่งมองรถทั้งวันก็มีความสุขได้ ยิ้มไม่หุบ คุยได้ไม่มีเบื่อ แม้ไม่เคยเป็นเจ้าของมันเลยซักที

บางคนชอบปลา แม้จับต้องไม่ได้เหมือนสัตว์อื่นๆได้แต่เพียงมอง เหมือนเพื่อนผม แต่นั้นก็ทำให้มันอยู่ข้างตู้กระจกได้ทั้งวัน เลิกงานเคลียดๆมา แค่นั่งมองปลาก็หายเป็นปลิดทิ้ง

คนบางคนอย่างผม เริ่มแรกทีเดียว ผมหลงรักอุปกรณ์ประเภทนี้เพราะมันสามารถประกอบได้ด้วยตนเอง
    และให้ความรู้สึกเสมือนประหนึ่งว่าชิ้นที่ข้าประกอบขึ้นมานี้ มันเป็นประติมากรรมของเราเอง มีหนึ่งเดียวในโลก
    บางครั้งไม่มีเกมเล่น ผมเพียงแค่นั่งมองแสงไฟในเคส เสียงพัดลม เสียงจี่พะสุ-*-
    ....แค่นั้นผมก็มีความสุขแล้วครับ

แล้วคุณละทำไมถึงชอบคอมพิวเตอร์...?

OverclockZone Member GOLDGEAR74's Avatar

ใช้ความรู้มาโมอุปกรณ์นะ

OverclockZone Member guyo's Avatar

ต่อเนตดูภาพโป๊ โหลดหนังโป๊

OverclockZone Member lushio's Avatar

อา.... ผมไม่ได้พิศวาศมันซะทีเดียวหรอก อันที่จริงผมหลงใหลในภาพและกราฟฟิค เลยพ่วงฮาร์ดแวร์ไปด้วย

OverclockZone Member getready2day's Avatar

ไม่รุผมนั่งมองคอมที่ผมซื้อมา แล้วมีความสุข อิอิ เพราะใช้เงินตัวเองซื้อ

OverclockZone Member terlovenut's Avatar
    พระพิษณุโลกสองแคว

3 อย่าง ที่พูดมาผมชอบมันทั้ง 3 เลย
    มอไซค์ ซื้อมาได้วันเดียวจับเข้าร้านแต่งเครื่อง แต่งภายนอก หมดไปแพงกว่าซื้อเงินสดรถใหม่ได้อีก 1 คัน ทั้ง ๆ ที่รถนั้นผ่อนมา

ปลาชอบเลี้ยงปลากัดเพราะสวยดี ไม่ได้เลี้ยงเอามากัดกัน

คอมชอบมาตั้งแต่เด็ก ๆ ไปเล่นเกมส์ใน office พ่อ ตั้งแต่เด็ก เกมส์แรกที่เล่นเป็นคือเกมส์ เจ็คสกีลงเขามั้ง ชอบมาตั้งแต่นั้นแล้วก็ชอบเรื่อย ๆ มา.....

OverclockZone Member meen182's Avatar

เอาแบบมีสาระนะครับ คอมมันคือทุกสิ่ง ไม่มีทีวี ไม่มีวิทยุ ไม่มีเครื่องเล่น DVD เราก็อยู่ได้ถ้ามีคอม หนังหรือเกมส์ก็สามารถหามาเล่นได้ถ้ามีคอม แต่ประเด็นหลักๆเลยของมันเลยก็คือ Internet ถ้ามีคอมไม่มีเน็ตก็เปรียบเสมือนหัวใจที่ไร้สมอง เพราะฉะนั้นความสุขของผมก็คือการได้ท่องอินเตอร์ มันเปรียบเสมือนห้องสมุดที่ใหญ่ที่สุดในโลก มันอาจจะมีทั้งด้านดีและด้านไม่ดี แต่เราเลือกที่จะรับได้ ่ผมก็ได้ความรู้จากในนี้เยอะมากๆ ได้อะไรจากในนี้เยอะมากครับ นี้ละความสุขของผม ขอแค่มีคอมมีเน็ตใช้ แค่นี้ผมก็อยู่ได้แล้วครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ดูดข้อมูลทุกอย่างที่ชอบ หิหิหิ
    หนัง
    เกมส์
    คลิป
    ไม่ต้องซื้อ

OverclockZone Member winzero's Avatar

สำหรับผมนะครับ เริ่มรู้จักมันไม่กี่ปีหรอกครับ รู้สึกว่าเพื่อนจะชวนเล่นเกมออนไลน์ที่ร้าน เพราะที่บ้านยังไม่มี เล่นๆไปก็สนุกดี แต่หลังๆก็เริ่มเบื่อจนไม่ได้เล่นเกมอีกเลย เพราะต้องเรียนหนังสือหนัก แต่พอได้คอมมาอยุ่ที่บ้านวันแรก

รุ้สึกแปลกๆ จากนั้นก้เริ่มหลงไหลในตัวมัน เหมือน เจ้าของกระทุ้นั้นแหละ เหมือนประติมกรรมชิ้นหนึ่ง เริ่มศึกษามัน เริ่มใช้งาน เริ่มเสีย เริ่มยกไำปร้าน เริ่มคิดแก้ปัญหาเอง เริ่้มมีความรุ้ เริ่มซ่อมประกอบทำมันให้ดูดีกว่าเดิม

ก็เลยผูกผันกับคอม เปรียบเสมือนเพื่อนคนหนึ่งที่ช่วยเราได้ในหลายๆเรื่อง ซึ่งมันก็รับคำสั่งเราได้ดี -*-ยาวไปนิด

OverclockZone Member Lufy_Mackung's Avatar
    ข้างหลัง คุณไง หึๆๆ

ผมเริ่มจาก ตอนอายุ10ขวบ คุณพ่อซื้อคอมเครื่องแรกให้ อาคนที่ซื้อมาคือเพื่อนพ่อผม(แกเก่งคอมน่ะครับ)แกมาสอนเล่นให้ที่บ้านอยู่2วัน

ผมรู้สึกว่า มันเป็นอะไรที่ใช่เลย นี่แหละ สิ่งที่ผมต้องการ
    หลังจากนั้นผมก็ชอบไปหาที่เรียนคอมพิวเตอร์ จนผมมีความรู้สึก(แบบหลงตัวเอง)ว่า เออ กุก็เก่งด้านนี้ดีนิหว่า

พอเริ่มรู้ว่าตัวเองทำได้ ก็จะเป็นแรงผลักดันเป็นธรรมดา ผมเลยเริ่มสนใจHardware เพราะเป็นอะไรที่จับได้ ต่อได้

เสียบสายนู้น สายนี่ มันมั่วดีครับ(นิสัยเป็นคนชอบรื้ออะไรมาประกอบเล่นใหม่อยู่แล้วนะครับ)

ก็เลยคิดจะศึกษาคอมพิวเตอร์เป็นจริงเป็นจัง ความสุขของผมมันก็มีแค่นี้แหละครับ ง่ายๆ แต่สุขใจครับผม

จากวันนั้นที่พ่อซื้อคอมให้ จนวันนี้ก็5ปีแล้วครับ(คำนวณอายุดูเองนะครับ^^) ผมก็ยังคิดที่จะทำแบบนี้ต่อไปเรื่อยๆ

ทำอะไรใหม่ๆ เรียนรู้อะไรใหม่ๆ โดยเฉพาะหาอะไรใหม่ๆมายัดลงในคอมตัวเอง เห็นมันแรงขึ้น แล้วผมยิ่งมีความสุขครับ อิอิ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ผมใช้คอมเพื่อ

1 ทำงานทำมาหากินเลี้ยงชีพ
    2 เข้าเวป คอมเพราะชอบที่จะเข้ามาหาพบปะผู้คนในเวป
    3 ช่วย ในบางกรณี
    4 ขอให้ช่วย ในบางกรณี
    5 โม้ไปเลื่อยๆ บางกรณี
    6 มั่วไปเลื่อย บางกรณีครับ

เหล่านี้รวมๆกัน มันก็ต้องพึ่งพาคอม ครับ

OverclockZone Member janmukdamaster's Avatar
    สมาคมใหหนำด่านเกเต้

Quote Originally Posted by guyo View Post
    ต่อเนตดูภาพโป๊ โหลดหนังโป๊

OverclockZone Member PGzard's Avatar

โหลดหนังโป้ แล้วนั้งดู แล้วถึงจุดสุดยอดครับ 555+

พูดเล่น นะฮะ

jSN-1989
    Guest

Quote Originally Posted by meen182 View Post
    เอาแบบมีสาระนะครับ คอมมันคือทุกสิ่ง ไม่มีทีวี ไม่มีวิทยุ ไม่มีเครื่องเล่น DVD เราก็อยู่ได้ถ้ามีคอม หนังหรือเกมส์ก็สามารถหามาเล่นได้ถ้ามีคอม แต่ประเด็นหลักๆเลยของมันเลยก็คือ Internet ถ้ามีคอมไม่มีเน็ตก็เปรียบเสมือนหัวใจที่ไร้สมอง เพราะฉะนั้นความสุขของผมก็คือการได้ท่องอินเตอร์ มันเปรียบเสมือนห้องสมุดที่ใหญ่ที่สุดในโลก มันอาจจะมีทั้งด้านดีและด้านไม่ดี แต่เราเลือกที่จะรับได้ ่ผมก็ได้ความรู้จากในนี้เยอะมากๆ ได้อะไรจากในนี้เยอะมากครับ นี้ละความสุขของผม ขอแค่มีคอมมีเน็ตใช้ แค่นี้ผมก็อยู่ได้แล้วครับ
    เหมิอนผมเลยครับ และที่สำคัญเอาไว้ทำงานเลี้ยงตัวเองด้วยครับ

OverclockZone Member kasemboat's Avatar
    Thonglor23 Bangkok

คอมคือทุกอย่างสำหรับผมเหมือนกัน เอาไว้ใช้ทำงาน ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม ตัดต่อหนัง ออกแบบกราฟิค ติดต่อธุระ เที่ยวตลาดตามเว็บต่างๆ แหล่งความรู้(หนังสือไม่จำกัดหน้า) ไม่มีคอมปุ๊บ จบ....

OverclockZone Member merlix's Avatar

เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง อ่านข่าว คุยm คับ

OverclockZone Member :[HARDMAN]:'s Avatar

มีคอม+เน็ตแล้ว รู้สึกว่าตัวเองดูดีมีชาติตระกลู มีคาวมรู้ ไม่โดนหลอกง่ายเหมือนเมื่อก่อน คอมมันทำได้เกือบทุกอย่างที่ผมต้องการ ดูหนัง ดูทีวี โทรศัพท์ ฟังเพลง เล่นเกมส์ ทำคลิปวิดีโอ ท่องเวป นี่ถ้าใช้ให้มันไปซื้อข้าวได้นี่แจ่มเลย(กำลังเล่นมันๆแต่ดันหิวข้าวเซ็ง)

OverclockZone Member

อดีต p3 450 มาคล๊อกแล้วทำ PowerPoint 2002 สำหรับ project งาน
    ปัจจุบัน Dual Core แรม 4 กิก เอามาลง DOS เพื่อเขียน Turbo C 3.0
    อนาคต อยากจะตะกายเอา i7 มายิงไข่ และเอามาทำงานกับ PowerPoint 2007+ (ไม่เข้าใจจริงๆว่าทำไม เครื่องปัจจุบันเอา PowerPoint 2007 ไม่อยู่ ??? เจอเอฟเฟกต์หนักๆ แฮงค์ซะงั้น)

OverclockZone Member Gumiller's Avatar

ใช้ทำอะไรหลายอย่าง

ซื้อมาแล้วก็ใช้ให้คุ้ม

OverclockZone Member HERO-NUT's Avatar
    SINGBURI , Chachoengsao

เล่นแล้วมันเร็วไม่ชักช้าอืดอาดให้กวนใจ....คอมเร็วๆแรงๆมีความสุขสุดๆล่ะ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks