Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือมีปัญหาไดรเวอการ์ดจอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือมีปัญหาไดรเวอการ์ดจอคับ

คือว่าเพิ่งลงวินโด้ใหม่แล้วมันลงไดรเวอการ์จอไม่ได้อะคับ มีวิธีดูมั้ยคับว่าเป็นการ์จอรุ่นอะไรจะได้ไปหา"ดรเวอมาลงถูก ใครก็ได้ช้วยทีจะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

ถ้าไม่มีกล่องหรือคู่มือการ์ดจอ ก็ให้แกะเคสเลยครับ ดูว่าการ์ดจอยี่ห้อไร ใช้ชิบไร ในกรณีของnvdiaกับatiก็สามารถใช้ไดรเวอร์ของเขาได้เลยครับ

Comment

คือว่ามันเป็นโน๊ตบุคของพี่สาวผมนะคับ ไม่กล้า แกะ

Comment

ชิปออนบอร์ดแน่ๆ บางรุ่นแปะสติ๊กเกอร์ไว้ครับ ดูแล้วกันครับว่าใช่ชิป อินเทล หรือเปล่า

Comment

อืม...อีกวิธี
          ---------
          คือ คุณทราบรุ่นโน๊ตบุ๊คที่ใช่หรือไม่ ถ้าทราบใส่ชื่อรุ่น ตามด้วย driver ใน google ครับ

Comment

ข้อมูลที่รู้ตอนนี้คือเป็นโน๊ตบุคของ IBM ใช้ Pentium M แล้วมีวิธีถ่ายรูปหน้าจอคอมพิวเตอร์ของตัวเองมั้ยคับ

Comment

ถ้าใช่ Intel Extreme ลอง Link นี้ดูคับผม

ดูรหัสของชิพบนเมนบอร์ด แล้วก็ search ตามรุ่นเลย

Comment

Working...
              X