Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ!! เล่นเกมแล้วค้าง!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ!! เล่นเกมแล้วค้าง!!!

คือว่าคอมพ์ของผมเวลาเล่นเกมแล้วมันจะค้างน่ะครับ แบบว่าค้างไปเลยอ่ะครับ

ไม่สามารถกดสิ่งใดได้ ต้อง restart อย่างเดียว เกมส์ที่ค้างก็จะมีจำพวก

The sim 2 , C&C , RA3 ล่าสุดครับ COD:World At war ก็ค้างเหมือนกัน

ไม่ทราบว่ามันเกิืดจะอะไรหรอครับ เห็นเพื่อนผมบอกว่าอุปกรณ์บางตัวของผมอาจจะไม่

Support กัน ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันอ่ะครับ เครียดมากเลย บางเกมอย่าง Crysis[ทั้ง 2 ภาค]

ผมเล่นมาก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ T_T ช่วยดูให้หน่อยนะครับ

สเปคเครื่องก็มี

AMD Athlon[tm] 64 X2 Dual Core Processor 4800+,MMX,3DNow[2 CPUs]

,2.50 GHz , 1.00GB of ram การ์ดจอ Geforce 8500 GT ครับ

ขอบคุณครับ

ของผมก็เป็นครับ....
    ปัญหาที่ผมเจอ คือ แรม ครับ

Comment

Originally posted by mengchanchai View Post
      ของผมก็เป็นครับ....
      ปัญหาที่ผมเจอ คือ แรม ครับ
      แล้วแรมเป็นอะไรหรอครับ...จะบอกว่าผมก็ค้างเหมือนกัน
      เพราะใช้แรม90กว่าเปอร์เซ็นเลย(2G)

Comment

Originally posted by ATIfanclub View Post
        แล้วแรมเป็นอะไรหรอครับ...จะบอกว่าผมก็ค้างเหมือนกัน
        เพราะใช้แรม90กว่าเปอร์เซ็นเลย(2G)

ที่ผมเจอคือเรื่องความร้อนครับ....ผม oc ด้วยครับ
        คือมันจะค้างตอนเล่นเกมส์ 3 มิติ โดยเฉพาะฉากที่มี AI เยอะๆ
        สุดท้าย ผมเลยเปิดฝาเคส และเอาพัดลมมาอัดเข้า

Comment

ของผมก็ค้างประจำ กำลังไล่เช็คอยู่ครับ..

Comment

อืมน่ามีรายละเอียดมากกว่านี้ครับอาจมีคำตอบที่ตรง ค้างทุกเกมใหมครับ โปรแกรมอื่นปรกติป่าว ผมเคยใช่ฃ8500 GT มา5ตัว xfx ตัวนึงwinfast3ตัว driver เดิมเล่นเกมส์ที่ว่ามาไม่มีปัญหาเลย ลองเอากาดสำรองลองดูครับ หรืออาจมีปัญหาที่เกมส์เอง กาดจอoverclock มากไปป่าวครับมันไม่นิ่ง ผมเจอบ่อยมากดีที่กาดยังไป

Comment

ของผม บลูสกิล บางทีก็ลื่น
              เปิดบิทไม่ บลู เล่นเกมค้างไม่ก็บลูลยครับ

4800+ @3g
              ram 2 g
              พลังสี3650 800/900
              ลงไดร์เวอร์ ใหม่ ก็ไม่หาย

Comment

Working...
              X