Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ Case สวยๆ คุณภาพดี ราคาย่อมเยาให้ฃักตัวเถอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ Case สวยๆ คุณภาพดี ราคาย่อมเยาให้ฃักตัวเถอะครับ

Case เก่ารูน็อตที่ขันกาดจอมันหวานอ่ะครับ เลยคิดจะเปลี่ยนใหม่ ช่วยแนะนำทีครับ งบ 1600ครับ

ราคาย่อมเยา สงสัยจะต้องจีวิวล่ะครับ เคสเปล่า รู้สึกว่าจะราคา 450 เองครับ ร้านที่ติดกับ ศูนย์คอม 7 พันทิพย์ชั้น 4 น่ะครับ เดินผ่านแว๊บๆวันนี้

Comment

450 เอง ถูกโครต

Comment

Gviwe ครับ ถูก สวย ดี ค่อนข้างเย็น ระบายความร้อนดีในระดับนึง เอามาโมสวยนิ้งเลย

เปลื่ยน Psu หน่อยนะ ถ้า HardWare เยอะ การ์ดจอแรงต้องเปลื่ยน

Comment

Gview ครับ 1200

แต่ซื้อ Case เช็คดีๆด้วยนะครับไม่งั้นเหมือนผม

มาปุ้บเจอพัดลมดัง 1 ตัว Audio หน้าเครื่องเดี้ยง (ก่อนซื้อต้องเช็คดีๆด้วยนะครับ )

Comment

ตามงบก็ CoolerMaster เลยจ้า แต่ไม่รวม Power Supply นะ
            สวยดีระบายความร้อยแจ๋ม

Comment

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ.

Comment

อยากแนะนำตัวนี้อ่ะสู้ไหวมะคับ 2790 ร้าน Jedi ราคาตามเวบ ผมว่ามันเป็นเคสที่เจ๋งมากเลยนะครับ ลูกเล่นเยอะมาก สวยอีกต่างหาก ราคาก็ไม่แพงเกินไปด้วย

http://www.jedicool.com/list.php?cate=1&productid=541

Comment

ร้านเจไดอีกแล้ว -*- ผมก็ไปดูบ่อยนะ เคสแต่ละตัว ราคาบาดใจเหลือเกิน เคสของเค้าบางตัว แพงกว่า เครื่องที่ผมใช้ทำงานทั้งเครื่องซะอีก

Comment

Originally posted by Alexandrite View Post
                    Gview ครับ 1200

แต่ซื้อ Case เช็คดีๆด้วยนะครับไม่งั้นเหมือนผม

มาปุ้บเจอพัดลมดัง 1 ตัว Audio หน้าเครื่องเดี้ยง (ก่อนซื้อต้องเช็คดีๆด้วยนะครับ )
                    เป็นเหมือนผม เด๊ะ พัดลมตัวที่ดังคือตัวแอร์ดัก audio ใช้ไม่ได้

Comment

enermax ก็ราคาไม่แพงนะครับใจจริงผมอยากแนะนำให้ใช้ C5 เพราะราคาถูกกว่าแต่ก่อนมากแล้วเอาpsuตัวเก่าใช้ไปก่อนมีตังค์แล้วค่อยเปลี่ยนใหม่ Gview มันเสปกดีก็จริงและรูปลักษณ์ก็สวยแต่ความแข็งแรงนั้นผิดกันเลยครับผมประกอบให้เพื่อนอุ้มไปอุ้มมาแค่2-3ที่ก็บุบซะแล้วแถมสีโดนข่วนเบาๆก็ถลอก ตัวC5ที่ผมใช้อยู่นี่เมื่อก่อนรื้อเข้ารื้อออกแทบทุกวันใช้มาปีกว่าๆแล้วฝาข้างยังไม่เบี๊ยวเลยสีก็ยังคงทนอยูครับไม่ถลอกเลย ลองตัดสินใจดูเอาละกันนะครับราคา C5ตอนนี้อยู่ที่ประมาณ 1950ตามหน้าเวปแต่ถ้าไม่ไหวจริงๆดู Enermax ดีกว่าครับ

Comment

เพิ่มตังอีกหน่อยเอาC5ดีกว่าผมว่ามันเป็นเคสที่ราคาไม่แพงละเจ๋งสุดละ

Comment

เอามาให้เลือกครับ เห็นที่เวป busitek 1850 บาท สวยดี(ส่วนตัวฟันธงไปแล้วว่าเอาแน่)

Comment

Sagitta คับเป็นอีกเสียง เพราะผมใช้อยู่ ระบายความร้อนดีคับ แต่ผมคิดว่าจะไปเจาะพัดลมข้างบนอีกตัวนึง

Comment

Cooler master Elite 330 no psu ~1400 ร้าน เจได, ทีเค, บิวสิเทค ที่พันทิพย์ อยู่ในงบคุณ ระบายความร้อนดี สวยเหมือนกัน(รูปของผมโมน่ะ เอาฝาใสมาไว้ด้านนอกมันติดซิงค์นิดนึงปิดฝาไม่ได้)

Comment

Working...
                              X