Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD มีผลกับเกมส์มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD มีผลกับเกมส์มั้ยครับ

ตอนนี้ผมใช้ IDE 250G อยู่ครับอยากรู้ว่ามีผลต่อระบบต่างๆในเกมส์มั้ย

งงกับคำถามครับ มีผลแบบไหนครับ จะเปลี่ยนจะลงใหม่จะย้ายจะเพิ่มหรืออะไรครับ..
    แต่ที่แน่ๆมีผลแน่ครับถ้ามันพังก็เล่นเกมส์ไม่ได้ ถ้าไม่เสียบสายก็ยิ่งแล้วใหญ่..
    หรือถ้าลงหนังโป๊จนเต็มลูกจนไม่มีที่ว่างลงเกมส์นี่ก็ปัญหาครับ.......

Comment

ไม่มีผลนะครับ เช่นอาการกระตุกหรืออะไรต่างๆนาๆ

อันนี้มีผลแค่ว่า ถ้าไม่พอก็ลงเกมไม่ได้ แค่นั้นเองครับ

Comment

ถ้า Free Space ใน HDD น้อยไปมันจะไม่แสดงผลบางอย่างนะ

อย่าง GRID นี่ ถ้า Free Space ใน HDD น้อยกว่า 5GB [มั๊ง] มันจะไม่โชว์ Replay ให้ดูครับ

Comment

บัพเฟอร์มีส่วนทำให้เกมส์ลื่นไหล ยิ่งมากยิ่งดีครับ สังเกตได้ว่า HDD แบบ 32MB NCQ (Gamers) เหมาะสำหรับไว้เล่นเกมส์ครับ

Comment

ถาม SATA กะ IDE รึป่าว ?

Comment

จขกท. มาดูมั่งเปล่านี่- -* เหมือนเขาจะลืมไปแล้ว -3-*

Comment

ผมถามต่อเลยแล้วกัน แล้วถ้าเอา ฮาร์ดดิสมาทำ raid 0 จะทำให้มันเล่นเกมดีขึ้นปะ

Comment

ที่ว่าลื่นไหลนี่เกี่ยวเหรอครับบัฟเฟอร์

Comment

มีผลครับ
                    battlefield 2
                    โหลดครั้งแรกถ้าช้า จะเข้าไปแย่งรถถัง เครื่องบินไม่ทันชาวบ้าน

มีผลต่อการโหลด map ก่อนเข้าเกมน่ะครับ ช้าเร็ว***งกันไม่เกิน30วิหรอก แต่BF2ต้องรีบหน่อย แค่นี้น

Comment

มีผมครับ ถ้าพื้นที่น้อยมันจะช้าลงบ้าง

Comment

ผมว่าน่าจะมีผลที่ความเร็วอ่าน-เขียนข้อมูลนะครับ โหลดเซฟ เข้าเกมส์เร็วขึ้นอะไรประมาณนี้มั้ง แต่ตอนเล่นคงจะเหมือน ๆ กัน

Comment

ตอนเล่นไม่มีผลครับ มันใช้แรมแทน เพราะแรมเร็วกกว่า hdd มาก ยกเว้นเสียแต่ว่าแรมหมด

ส่วนที่มีผลคือตอนโหลดเกมครับ

Comment

เคยใช้ HDD เป็นแบต เล่น COD4 ออนไลน์ สะดุดจนเล่นไม่ได้ พอเปลี่ยน HDD ใหม่ วิ่งลื่นเลย

Comment

Working...
                            X