Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review : LCD BenQ T2200HD 21.5" wide อวดนิดนึงนะ อิๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ซื้อ AOC 2230FM มาครับ มีHDMIด้วย ราคา9,190 บาท ที่ IT CITY เซียร์ ใครอยากรู้ว่าเจ๋งแค่ไหน
    ว่างๆจะ Review ให้ชมครับ

Comment

ราคาล่าสุดที่พันทิพครับ เห็นเมื่อตอนเที่ยง พอดีไปรับของมา
      เค้าตั้งใว้หน้าร้านไรจำไม่ได้ละ ป้ายสีส้ม ชั้น4 ติดทางเดินห้องโถงกลาง
      ราคา 4990.-

Comment

ร้านนิวคลาสเซิลครับ

Comment

ขอถามหน่อยครับอยากทราบว่าตัว T2200HD กับตัว E2200 HD ต่างกัรตรงไหนเหรอครับ

Comment

Originally posted by gigkoro View Post
            ขอถามหน่อยครับอยากทราบว่าตัว T2200HD กับตัว E2200 HD ต่างกัรตรงไหนเหรอครับ
            ต่างกันที่ มี HDMI คับ

Comment

4,990บาท เพิ่งซื้อที่พันทิพย์ แจ่มโครต

Comment

Originally posted by mrbignink View Post
                4,990บาท เพิ่งซื้อที่พันทิพย์ แจ่มโครต
                เช่นกันครับ 4990 แหล่มๆ

Comment

ซื้อมาแล้วแจ่มมากๆๆๆๆ

Comment

บอกว่า T2200HD มี HD แต่ไม่มี HDMI - -

Comment

Originally posted by VesPer-KiD View Post
                      บอกว่า T2200HD มี HD แต่ไม่มี HDMI - -
                      ก็ความละเอียดของภาพ มันระดับ FullHD นี่ครับ
                      แล้วตัวจอมันไม่มีลำโพง ไม่รู้จะต่อสาย HDMI ทำไม
                      ็HDMI=DVI+Audio คุณภาพของสัญญาณภาพ เท่ากันครับ

Comment

คำว่า Full HD = 1080p ครับ

เอาง่ายๆถ้าจอตัวไหนปรับความละเอียด ด้านสูงได้ 1080pixel ขึ้นไป (เช่น 1920*1080 หรือ 1920*1200)

ก็จะสามารถดูภาพยนตร์ HD แบบ 1080p ได้เต็มอัตราส่วนด้านสูงโดยไม่เกิดความผิดเพี้ยนของภาพ (เต็มจอ)

แต่ถ้าจอเป็น 16:10 เช่นจอ 22 ทั่วๆไป resolution สูงสุดจะอยู่ที่ 1680*1050 เวลาเอามาเปิดดูหนัง HD 1080p แบบเต็มจอจะได้ไม่เต็ม จะมีแถบดำๆบนล่าง(ในกรณีที่ใช้อัตราส่วน 16:9) แต่ถ้าจะดันทุรังเปิด 16:10 เต็มจอ ภาพที่ได้ก็จะยืดครับ

ดังนั้น T2200HD ที่ปรับ 1920*1080 ได้จึงเป็นจอ 22'' FullHD ถูกแล้วคับ

ส่วน HDMI มันก็คือ port DVI น่ะแหละ แต่มีเสียงไปด้วย แค่นั้นเอง

Comment

ชักสนใจแล้วสิ

-แล้วถ้าเอามาเล่มเกมมันจะมีปัญหากันการแสดงภาพรึเปล่า
                          -แล้วถ้าดูหนัง VCD ธรรมดา(4:3)ภาพมันจะเป็นไง

Comment

OK กระจ่างมากละครับขอบคุณมาก เห็นราคา T220HD ถูกว่าE2200HD อยู่พอสมควร

เอ่อผมยังงงกับสายนะครับถ้าผมไม่มีสาย DVI แล้วใช้ สาย VGA ต่อหัวแปลง DVI เอาผลที่ได้มันจะเป็นยังไงหรือครับหรือต้องหาสาย DVI มาต่อเลยถึงจะเห็นผม เพราะที่ผมดูมันไม่มีสาย DVI ให้ถูกไหมครับ

ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างนะครับ^^

Comment

นั่นดิ สาย DVI มีแถมรึป่าว

Comment

ราคาดีจริงๆครับ ใครที่จะสอยก็ไม่น่าจะลังเลอะไรมากแล้วครับ

ผมก็ยังอยากได้เลย ราคานี้ แต่การ์ดจอนี่ คงต้องเปลี่ยนกันอีกรอบกันทีเดียว....ไปกันไม่ไหว

Comment

Working...
                                X