Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช้วยหน่อยคับมีรูปประกอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช้วยหน่อยคับมีรูปประกอบ

ในรูปนี่ที่ผมวงไว้นี่คือยังไม่ได้ลงไดรเวอการ์ดจอรึเปล่าคับ

ต่อจากอันบนนะคับ คือผมเข้าเกมส์แล้วมันขึ้นแบบนี้อะ

Comment

ตอนแรกนึกว่าไม่มี Direct x พอลองเปิดดู Direct x มันก้ลงมาพร้อม วินโด้อยู่แล้ว

Comment

ไม่มีไดร์เว่อร์การ์ดจอครับ

Comment

แตก่่อน เป็นหรือเป่าครับ ถ้าพึุ่งมาเป็นผมแนะนำให้ทำการ
          system restore ครับ อยู่ใน system tools ครับ
          ย้อนกลับไปวันที่เครื่อง คุณยังปกติอยู่นะครับ

Comment

พอดีเครื่องผมเป็นโน๊ตบุคอะคับพอมีวิธีดูรึเปล่าคับว่าเป็นการ์ดจอรุ่นอะไร

Comment

ลง DirectX ที่ดาวน์โหลดจาก Microsoft อีกรอบนะครับผม (อันนี้เพื่อความชัวร์)
              แล้วก็ Driver ที่ขาด ก็มี
              Ethernet Controller อันนี้ควรจะเป็น Lan Card หรือ Lan Onboard
              Vedio Controller อันนี้การ์ดจอตาม rep บนเลยครับผม

Comment

ืnote book การ์ดจอ intel หรือเป่า

Comment

เหมือนจะลงไดรเวอร์ไม่ครบนะครับ

Comment

Originally posted by FreeDom View Post
                    แตก่่อน เป็นหรือเป่าครับ ถ้าพึุ่งมาเป็นผมแนะนำให้ทำการ
                    system restore ครับ อยู่ใน system tools ครับ
                    ย้อนกลับไปวันที่เครื่อง คุณยังปกติอยู่นะครับ
                    คือพี่สาวผมเค้าลงวินโด้ใหม่อะคับ

Comment

ไดร์เวอร์การ์ดจอ หาย

Comment

ไม่ทราบว่าหาได้จากเวปไรมั่งอะคับ ตอนนี้เครื่องเป็นของ IBM pentium D ผมรู้แค่นี้อะคับจะแกะดูก็กลัว มันไม่เหมือนกัน คอมพิวเตอร์ตั้งโต๊ะทั่วไปอะคับ

Comment

Originally posted by FreeDom View Post
                          ืnote book การ์ดจอ intel หรือเป่า
                          เหมือนจะเป็นการ์ด ออนบอร์ด นะคับแต่ไม่รู้บอร์ดของอะไร

Comment

แค่ดูรุ่นของโน๊ตบุค แล้ว ค้นข้อมูลเอา น่าจะเจอนะครับ

Comment

ผมว่าน่าจะเป็นการ์ดออนบอร์ดของ Intel นะ

Comment

Working...
                              X