Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX 7600GT(AGP) อยากเย็น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX 7600GT(AGP) อยากเย็น

ไม่ทราบว่าการ์ดจอรุ่นดังกล่าว สามารถดับร้อนกับพัดลมยี่ห้อใด รุ่นใด ได้บ้างครับ

Originally posted by G_BaBy View Post
    ไม่ทราบว่าการ์ดจอรุ่นดังกล่าว สามารถดับร้อนกับพัดลมยี่ห้อใด รุ่นใด ได้บ้างครับ
    รับลองเย็น แน่ ๆ (ราคาตามความเย็น)

http://www.jedicool.com/list.php?cate=9&productid=529

http://www.zalman.co.kr/eng/product/...x=215&code=013

Comment

ถ้าให้ชัวร์ ติดการด์ไปลองที่ร้าน จาได้ไม่เสียเที่ยว

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่เสียสละเวลามาไขความกระจ่างให้คนไม่มีความรู้แต่อยากแรงอย่างผม
        (คนไทยมีน้ำใจจริง)

Comment

VF-900 Fatal1ty สวยโคตร
          ชุปนิคเก้ล แล้วดูดีมาก

Comment

ไม่รู้ซื้อมารึยังนะครับ แต่ Fatal1ty FC-ZV9 ไม่น่าจะใส่ได้ครับ
            ผมซื้อมาใส่กะ Winfastแล้วใส่ไม่ได้ครับ
            ตัว XFX กะ Winfast คนละเลยเอ้าท์กันแต่ว่ารูยึดพัดลมเท่ากันครับ
            เอามาให้ดูประกอบการตัดสินใจครับ

จะเห็นว่าระยะมันขาดไปนิดกชหน่อยครับ
            ให้แน่ใจเอาไปลองที่ร้านดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by saratat View Post
              ไม่รู้ซื้อมารึยังนะครับ แต่ Fatal1ty FC-ZV9 ไม่น่าจะใส่ได้ครับ
              ผมซื้อมาใส่กะ Winfastแล้วใส่ไม่ได้ครับ
              ตัว XFX กะ Winfast คนละเลยเอ้าท์กันแต่ว่ารูยึดพัดลมเท่ากันครับ
              เอามาให้ดูประกอบการตัดสินใจครับ

จะเห็นว่าระยะมันขาดไปนิดกชหน่อยครับ
              ให้แน่ใจเอาไปลองที่ร้านดีกว่าครับ

โหยยยย

มีรูปด้วย เยี่ยมมากครับ

ว่าแต่ มีเงินซื้อ Sink แต่ไมไม่คืนเงินผมสักที

ตอนที่ซื้อ Sink ก็ต่อหน้าต่อตาผมเลย แต่ลืมทวง -*-

Comment

เลยต้องทำอย่างนี้

Comment

สวยจริงๆเลย ทำไมชุปแค่นิ้ลเกิลสวยขนาดนี้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

เวนกำแล้วงี้ ผมทำไงอะโมเองไม่เป็นด้วย XFX จะใส่ได้มั้ยเนี้ย ที่ร้านเค้าไม่รู้ว่าจะรับติดตั้งให้รึป่าว

Comment

ใส่แล้วเย็นลงมากไหม แต่ผมว่ามันไม่ค่อยร้อนนะ ถึงร้อนแต่พอออกจากเกมส์ temp ลดไวมาก แล้ว
                      clock ไปได้เท่าไหร่ล่ะท่าน ของผม 600/1600 นิ่งๆ ไว้จะลงผลเทสนะครับ (ทำไม C ของท่าน saratat ไม่เหมือนกับผมล่ะ่)

Comment

Originally posted by amed View Post
                        ใส่แล้วเย็นลงมากไหม แต่ผมว่ามันไม่ค่อยร้อนนะ ถึงร้อนแต่พอออกจากเกมส์ temp ลดไวมาก แล้ว
                        clock ไปได้เท่าไหร่ล่ะท่าน ของผม 600/1600 นิ่งๆ ไว้จะลงผลเทสนะครับ (ทำไม C ของท่าน saratat ไม่เหมือนกับผมล่ะ่)
                        ผมใส่กะตัว Abit Digidice นะครับ

ไปวิ่งที่ 600/1600 เหมือนกัน
                        ซิ้งเดิมร้อนสุดๆหลังรันพวก 3D แล้วอยู่ประมาณ 80+ อ่ะครับ
                        เปลี่ยนแล้ว เหลือไม่เกิน 65 อ่ะครับ แถมขึ้นแบบทีละน้อยด้วยครับ

ถ้าเปิดเคสมันจะเหลือประมาณ 2D 35-38 Full ประมาณ 50นิดๆ อ่ะครับ
                        ถ้าเป็นซิ้งเดิมเปิดเคส 2D 46-47 Full ประมาณ 65-70 ครับ

น่านน่ะสิทำไม C ผมมันไม่ไฮโซเลยอ่ะ ทำไมเป็น C กิ๊กก๊อกจังว๊า... ยี่ห้อเดียวกันแท้ๆ

Comment

Originally posted by G_BaBy View Post
                          เวนกำแล้วงี้ ผมทำไงอะโมเองไม่เป็นด้วย XFX จะใส่ได้มั้ยเนี้ย ที่ร้านเค้าไม่รู้ว่าจะรับติดตั้งให้รึป่าว
                          เอาไปลองที่ร้านได้ครับ
                          เพราะเค้าก็บอกว่าถ้าจะให้ชัวร์เอามาลองดีกว่า
                          แต่ผมซื้อไปเลยเพราะคิดว่ามันน่าจะใส่ได้อยู่แล้วอ่ะ

ผมว่า VF-700 น่าจะใส่ได้นะ
                          เพราะมันใส่ 6600 ได้ซึ่งรู Sink เท่ากันเลย

Comment

ได้มาแล้วสินะ 7600 อิอิ
                            แต่ขอบ่น Winfast ทำซิ้งกระจอกมากๆ
                            เคยใช้กับตัว 6600 แล้ว

Comment

7600GTผมว่ามันไม่ร้อนเท่าไรแต่ที่ร้อนคือChip Bridgeเนี่ยร้อยกว่าGPUมาก แต่มันก็ยังใช้งานได้ปกตินะครับซิ้งก็อันนิดเดียว คอยใช้XFX7600GT AGP ได้ประมาณเดือนนึงแต่ขายไปแล้ว

Comment

Working...
                              X