Announcement

Collapse
No announcement yet.

X1650 Pro 512mb เล่น Dota กระตุกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X1650 Pro 512mb เล่น Dota กระตุกครับ

X1650 Pro 512mb เล่น Dota กระตุกครับ ใช้ Driver V.8.11 อ่ะครับ พอเล่นๆไป ดูแล้ว มันกระตุกๆ อ่ะครับ วานผู้รู้ช่วยบอกทีนะครับ

Spec นะครับ

P.4 3.0Ghz
    Ram 512 Mb
    VGA HIS X1650 Pro 512mb Pci-ex DDR2

อาจจะเป็นที่ ซีพีย น้อยไปนะครับ ผมเคยลองใช้ Athlon XP 2800+ ที่ใกล้เคียงกับ แพนเทียม โฟ ยังไม่ลื่นเลยครับ

Comment

>.< เคยใช้ออนบอร์ด HD3200 256mb ยังไม่กระตุกเลยนะครับ

ว่าแต่ลองปรับความละเอียดดูแล้วหรือยังครับ ของผมปรับความละเอียดดูแล้วมันช่วยได้อ่ะครับ
      ปรับที่ 1280 x 1024 x 32 อันนี้กระตุกครับ
      พอลดลงมาเหลือที่ 800 x 600 x 32 อันนี้ลื่นเลยครับ

ถ้าปรับแล้วยังงกระตุก รอท่านอื่นแนะนำต่อครับ อุอุ

Comment

เคยลอง ปรับแล้ว มันก็ยังไม่ลื่นเหมือนเดิมอ่ะครับ ไม่รู้ว่าจะใช้ Driver V. ไหนเล่นดี

Comment

เฮ้อ เซ็ง หาวิธีแก้ไม่ได้

Comment

ดันๆครับ ยังหาคนตอบไม่ได้

Comment

ถ้า B net ก็อาจจะเป็นกับ host ก็ได้ครับ
              ต้องลอง เล่น mapAI ดู ว่ากระตุกไหม

ปล. สเปคท่านไม่หน่าจะกระตุกน่ะครับ

Comment

AI ก็เป็นเหมือนกันครับ ไม่รู้ว่า เกิดจากไรกันแน่

Comment

ลองเพิ่มแรมดูครับ ส่วนสเป็คอื่นๆ เพียงพอแล้ว เล่นสบายๆ

Comment

ของผม
                    P4 3.0 HT
                    RAM 512X2 MB
                    VGA X1650 PRO DDR2 512MB POWERCOLOR
                    ปรับได้สุดเลยน่ะครับ 1280 x 1024 x 32
                    VISTA อีกตาหาก
                    DRIVER 8.11 เหมือนกัน
                    พัดลมหมุนปกติหรือป่าวครับ

Comment

ดันครับๆ ยังหาทางออกไม่เจอครับ ติดอยู่ในเขาวงกตนี้ มานานล่ะ

Comment

มันไม่น่าจะเป็นที่การ์ดจอนะผมว่า ของผมเคยใช้ x1300 ของ HIS พึ่งขายไปเอง Warcraft DotA ไม่มีกระตกเลยอะ

Comment

Originally posted by gamehitoo7 View Post
                          อาจจะเป็นที่ ซีพีย น้อยไปนะครับ ผมเคยลองใช้ Athlon XP 2800+ ที่ใกล้เคียงกับ แพนเทียม โฟ ยังไม่ลื่นเลยครับ
                          หืม ตัวเก่าผม 2800+ 7600gs ปรับสุดๆทุกอัน
                          ความละเอียดก็ 1280x1xxx ลื่นปรืดเลยท่าน

Comment

แนะนำให้เพิ่มแรมอีก 1GB ครับ

และเล่นที่ 800x600x32

Comment

ดันครับ ๆ จะซื้อแรม หรือ ซื้อบอร์ด ที่มี Bus ram 800 ดี

Comment

Working...
                              X