ผมลงvista sp1 แล้วเล่นcrysis ไปสักพักวินโดว์ก็รีสตาร์ตเลยครับ

เป็นยังงี้ตลอด...ก่อนหน้านั้นใช้xp sp3ก้อไม่มีปัญหาอะไรอ่ะครับ

วอนทุกท่านช้วยชี้แนะด้วยครับ

อ่อ...มีปัญหาอีกอย่างครับคือแรมเครื่องผมมัน2Gbครับ

เล่นcrysisปรับall very highแล้วมันหน่วงๆๆกระตุกนิดๆอ่ะครับ

ใช้4870 840/1100 E8500 4.1 G ยังงี้น่าจะแรมไม่พอใช่มั้ยครับ

...ถ้าเกี่ยวกะแรมผมจะได้ไปซื้อแรมมาเพิ่มครับ ถ้าเราใส่แรม4แถวแล้วมันยังจะเป็น

ดูอัล แชลแนลอยุรึป่าวครับ

........................คำถามอาจเยอะไปหน่อยครับแต่ผมอยากรู้จิงครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ^^