overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 103

Thread: รีวิวพ์ ESI Juli@ sound card: Professional

OverclockZone Member mballx's Avatar

Default รีวิวพ์ ESI Juli@ sound card: Professional

ESI Juli@ sound card: Professional กำลังเดินทางมาครับอดใจนิดนึง
    http://www.digit-life.com/articles2/...lia/index.html

มาแล้วครับ ขึ้นเครื่องมาอย่างเร็ว ใช้เวลา 1 อาทิตย์เต็ม ขอบอก มันคือของใหม่ ที่ไม่มีกล่องเท่านั้น นอกนั้นครบหมดทุกอย่าง ตัวการ์ดยังหอมกลิ่นใหม่ผู้ดีอยู่เลย คู่มืออังกฤษ-เยอรมัน แผ่นแท้มีซีเรียล-แผ่นโปรแรมทำเพลง สายมิดิ-ดิจิตอลอาร์ซีเอ เริ่มที่ตัวการ์ด งานดีมากๆ สวยขาดบาดใจ ก้านเหล็กไม่มีร่องรอยการใช้งาน สีเหล็กเงาแว๊ป รูแจ๊ดเคลือบทองอย่างดี (แต่สู้ Teratec ewx24/96 ไม่ได้) ผมคงไม่สลับการ์ดด้านแจ๊ค 3/8 เพราะไม่อยากให้น๊อตเป็นรอย และก็ไม่มีสายแจ็คใหญ่ด้วย คงรีวิวพ์ด้วยสาย RCA Monster Interlink 250 เข้าลำโพง soundwork didital 2.1 ตัวเก่ง ชิบการ์ด Envy 24 HT-dac AKM4358 จัดการเสียบการ์ดลงไดวเวอร์ โอ้....เสียงโล่งๆสะอาดๆ ใสไม่บาดหู เที่ยงตรงมาก เบสแน่นกระชับ ไม่ตูมตามทำให้ผมนึกถึง Prodigy 7.1 ทันที (แต่หูตะกั่วอย่างผมเข้าข้าง Prodigy 7.1 นิดๆ) ผมไม่ได้ปรับอะไรเลย พาเนลก็ยังหาไม่เจอ เอากันแบบดิบๆไปก่อน เวลาน้อยจริงๆ คุ้มค่าจริงๆขอเก็บไว้ใช้เองก่อนนะครับ เห็นแก่ของสวยและใหม่สุดๆ
    -1 ชม.ผ่านไป เสียงฟังสบายมากๆ ทำไมมันถึงเป็นโปรในสตูดิโอก็เพราะแบบนี้นี่เอง นึกถึงภาพ-เสียงในห้องอัดนะครับว่าเราต้องการงานขั้นไหน

รีสตาร์ทหลังลงไดว์เวอร์ก็จะได้พาเนลมาครับ หลงไปหลายนาที

ภาคต่อ ESI Juli+Mixer Behringer Eurorack MX602A บอกก่อนผมไม่มีความรู้พวกนี้ เพียงแต่อยากลองแลเรียนรู้เท่านั้น การ์ดจูลี่กลับด้านบารานซ์ซะ ผู้รู้บอกมาว่าเสียงดีกว่า RCA ก็จัดการต่อแบบงูๆปลาๆ สายบารานซ์จูลี่เข้าไลน์ 1 เอา phones ต่อออกลำโพงเลย เสียงดีมากมายครับ ตัวการ์ดก็ดีอยู่แล้ว เอามิกซ์เข้ามาปรับแต่งอีคิวอีกหน่อยแจ่มครับ ลงทุนมากมายจริงๆกับการใช้แค่อีคิว แต่ว่ามันนิ่มนวลและดีกว่าปรับที่ซอฟแวร์ ฟังเพลงเพลินเลยไม่ได้ทำอย่างอื่นก็คงมีเท่านี้

Last edited by mballx; 3 Feb 2009 at 19:37:13.

OverclockZone Member mballx's Avatar

วันนี้จ่ายตังค์แล้ว รอ........

OverclockZone Member boomer1983's Avatar
    สุรินทร์,ชัยภูมิ Line : vasagimji Tel : 089-423-7424

โอว..เท่อ่ะมีสลับเสียบได้2ด้านแถมการ์ดยังเป็นสีขาวอีก แหล่มจริงๆ แต่ถามนิดครับพวกการ์ดแบบนี้เค้าเอาไว้ทำงานด้านไหนอ่ะแล้วราคาแพงมั้ยครับ แหะๆ

OverclockZone Member หอมหน่อย's Avatar
    ใต้สะพานแขวนพระรามเก้า

โถ!คราวที่แล้ว HT Omega มาอีกแล้วนะครับท่าน รีวิวแล้วมาบอกกันบ้างนะครับ จั๊กบาทล่ะนั่น

ราคาต้องรอของมาถึงบ้านก่อนครับถึงจะรู้แน่นอน

Last edited by mballx; 19 Nov 2008 at 21:46:07.

เชิญเทพมาแล้วครับ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

น่าเสียดายที่เธอมีเจ้าของแ้ล้ว

OverclockZone Member reezabza's Avatar

ิเอาแล้ว หาเรื่องเสียตังอีกแล้ว 555

A500L มิเอาแล้วหรอครับ

5555555

OverclockZone Member Jumpba's Avatar

พรเจ้าช่วง สวยบาดตาบาดใจมากเพ้ ^^

OverclockZone Member noomkorat's Avatar
    Nakronrajchasima

คร่ำเคร่งปล้ำเจ้านี่เอง เอาจนกระจ่างคงไม่ถึงสว่างนะ 55+
    ทดสอบการบันทึกด้วยซิท่านบอล สะอาดเหมือนภาคเล่นมั้ย

Quote Originally Posted by noomkorat View Post
    คร่ำเคร่งปล้ำเจ้านี่เอง เอาจนกระจ่างคงไม่ถึงสว่างนะ 55+
    ทดสอบการบันทึกด้วยซิท่านบอล สะอาดเหมือนภาคเล่นมั้ย
    ของเพิ่งมาเมื่อวาน ผมติดภาระนอกบ้าน เพิ่งกลับบ้านมาเห็นซองอะไรฟะ....โอ้อย่างเร็วเลยส่งแทคด้วย ภาคบันทึกทำไม่เป็นอะพี่ขอฟังอย่างเดียวแล้วกันครับ เมื่อวานเพิ่งปล่อย ESI Waveterminal 192 ไป 55$ เองครับ แต่มีมาอีกรอ 9 วันครับ
    Last edited by mballx; 25 Nov 2008 at 14:35:40.

OverclockZone Member gorilaze's Avatar

ขาวมากก

OverclockZone Member Purity's Avatar

ราคาประมาณ 5 พันกว่าบาทครับ
    เคยเล็งอยู่เมื่อหลายปีก่อน แต่รู้สึกว่าเค้าจะเน้นไปในด้านตัดต่อเสียงเพลงหรือทำเพลงประมาณนั้น(ใช้คำไม่ถูก)
    เลยไม่กล้าซื้อมาลอง

http://www.proplugin.com/product.detail_32873_th_202147

ลองแล้วเสียงเป็นไร มาแชร์ให้ฟังบ้างนะครับ

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

แอบรัก ของ มีเจ้าของ เสียดายจัง ช่วงนี้ไม่มีอะไรเล่นเลย

น่าเสียดายเป็นอย่างยิ่ง Prodigi 7.1 Hifi ตัวมีซิ้งครอบ ราคา 2600.-เศร้าใจอย่างยิ่ง

Quote Originally Posted by camera View Post
    แอบรัก ของ มีเจ้าของ เสียดายจัง ช่วงนี้ไม่มีอะไรเล่นเลย
    มี DMX6Fire อีกชุดนึงครับ

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

อลังการเกินครับ 555
    ..............

จะหาของราคาไม่แรงมากครับ แรงๆเดี๋ยวไม่ผ่าน กบว เอ้ย มทบ

................

OverclockZone Member

เฮีย camera
    หา sound ที่ out spdif เนียนๆได้แล้วก็ช่วยรบกวนแนะนำด้วยเด้อ

Quote Originally Posted by camera View Post
    อลังการเกินครับ 555
    ..............

จะหาของราคาไม่แรงมากครับ แรงๆเดี๋ยวไม่ผ่าน กบว เอ้ย มทบ

................
    เอา asus d2x pci x1 ไหมครับ ยกกล่อง งบ 3 พัน

Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks