Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยครับกับงบอันน้อยนิด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยครับกับงบอันน้อยนิด

อย่างที่กล่าวครับ
    ขัดสนเงินทอง งบแค่ 8000
    อยากได้ แค่ cpu กับ mainboard ครับ
    เอาแบบที่ใช้ได้ยาวๆ ในลักษณะการใช้งานทั่วไป ดูหนัง ฟังเพลงเล่นเกมส์
    ชอบ intel ครับเดิมๆไม่ต้องการ O.C.
    ไงก็ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    ถ้าไม่เป็นการรบกวนอยากได้ตัวเลือกซัก2ชุดนะครับ ไว้เป็นแนวทางประกอบ ในการตัดสินใจ ให้คุ้มกับเงินที่เสียไปมากที่สุดครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความกรุณาครับ

งบน้อยที่ใหน ซื้อ 2 ชิ้น 8000 ที่เข้าขั้นแล้วครับ บางคน 2ชิ้นนี้มีงบแค่ 3000 ยังมีเลยครับ

Q6600 6700
    ASUS P5K-SE 2400

เกินมานิดถ้าไม่เกินก็ E8500 / E8400 ครับ

Comment

รวดเร็วดีจัง
      ขอบคุณมากครับ
      ว่าแต่ ราคานี้เป็นราคากลาง ทั่วๆไปหรือราคาในพันทิพย์ครับเนี้ย

อีกนิดครับ mbตัวนี้ถ้าใช้งานปกติไม่ได้เล่นเกมส์
      คือยังไม่ใส่vgaตอนนี้ จะได้หรือเปล่า
      ดังที่กล่าวไว้ตอนแรกแหละครับ
      ว่างบผมมีจำกัด แต่อยากได้เผื่ออนาคต มีเมื่อไหร่ค่อยหาใส่เพิ่มเอาทีหลังครับ

ถามมากไปหวังว่าคงไม่รำคาญไปก่อนนะครับ

Comment

ราคาพอกันหมดแหละครับ หนีกันไม่ถึง 100 บาทแลวแต่ร้าน

Comment

P5K-SE ไม่ใช่ VGA On นะ ครับ ต้องใส่ VGA ถึงจะเปิดติด

Comment

งั้นที่งบซัก9500ครับ
            ผมควรลดราคาcpuลงแล้วไปซื้อ vga เพิ่ม
            หรือเปลี่ยนไปใช้mbตัวที่มีออนบอร์ดดีครับ กะเอาไว้พอใช้งานก่อนตอนนี้ แค่พิมพ์งานเล่นเน็ตยังไม่ต้องถึงกับใช้งานกราฟิกครับ
            ทุ่มได้ที่สุดก็คงแค่นี้
            แหละครับเกินจากนี้คงเกินกำลัง
            เงินจำกัดเนี้ยเลือกอะไรก็ลำบากเน๊อะครับว่ามั้ย

เอ่อแล้วE8400กับE8500 ราคามันอยู่ที่เท่าไหร่เหรอครับ
            ขอบคุณนะครับสำหรับคำแนะนำ

Comment

Q6600 6700
              ASUS P5K-SE 2400
              GF7200GS 650 บาท

เวลาซื้อก็ต่อๆหน่อยครับ ได้อยู่แล้วในงบ

HWH ราคานี่ผมบอกนะครับ

Comment

แล้วvga ตัวนี้หาซื้อได้ทั่วไปไหมครับ
                ไงช่วยแนะนำให้อีกซักตัวได้ไหมครับในราคาไล่เลี่ยกัน เผื่อผมหา
                เดินหาซื้อไม่ได้

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                X