Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนเคยใช้โน๊ตบุ๊ค HP Pavilion DV2106TX ลงวินโดว์ใหม่ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนเคยใช้โน๊ตบุ๊ค HP Pavilion DV2106TX ลงวินโดว์ใหม่ไม่ได้ครับ

คือว่าผมเปี้ยว ไปได้ โน๊ตบุ๊คมือสองมาครับ แต่ไปลบมั่ว แล้วอยากลงวินโดว์ XP Pro จากเดิม XP home แต่มันลงไม่ได้ซักทีครับพี่น้อง มันบอกว่า
    setup did not find any hard disk drives in stalled in your computer.
    Make sure any hard disk drives are powered on and properly connected to your computer, and the any disk-related hardware configuration is correct. This may involve running a manufacturer-supplied diagnostic or setup program.
    Setup cannot continue. To quit Setup, press F3

ลงไม่ได้ซักที่ หรือว่าผมทำไรผิดขึ้นตอนอ่ะ งงไปหมดแล้วช่วยบอกหน่อยครับ อยากลงวินโดว์ใหม่ แงๆ ไม่เคยมีโน๊ตบุ๊คใช้งงเลยเจอแบบนี้ ความโง่เข้ามาเยือน
    Last edited by fishow; 7 Feb 2007, 00:16:49.

ต้องใช้ driver Floppy A ช่วย

แผ่นท่านเป็นแผ่น ธรรมดา หรือ แผ่นตัดต่อพันธุกรรมล่ะ

Comment

แล้วจะเอาไดรเอต่อไงอ่ะครับ ก็ตัวเครื่องมันไม่มีอ่ะครับ

Comment

แผ่นผมก็แผ่นก๊อบ ที่ลงกับพีซี ที่ลงอยู่ประจำอ่ะครับ

Comment

ผมก็ใช้รุ่นเดียวกันครับ และก็เคยประสบปัญหาเช่นเดียวกันมาแล้ว....วิธีแก้ ก็คือ ให้คุณลองไปซื้อแผ่น Windows แผ่นใหม่ครับ เอาแบบที่เค้าทำการฝังพวก Driver ต่างๆมาแล้วน่ะครับ.... ลงได้ชัวร์ครับ....(รู้กว่าที่ปกจะพิมพ์ว่า Integrated with abvanced security and drivers ประมาณนี่ครับ)....ลองดูนะครับ :-)

Comment

ง่า มีอยู่แผ่นครับเอาลงแล้วก็ยังเหมือนเดิม หมดปัญญาและผม ขอบคุณมากครับสงสัยต้องส่งร้านแน่นอน เศร้า

Comment

Working...
            X