Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่อยากต่อเน็ทที่หอพัก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่อยากต่อเน็ทที่หอพัก

อยากทราบวีธีต่อเน็ทใช้ที่หอพักอ่ะคราบ มีวิธีไหนบ้าง(ขอขั้นตอนอย่างละเอียดด้วยนะคราบเพราะยังไม่เก่ง) ขอบคุณสำหรับทุกกระทู้ที่ชี้แนะคราบ

คุณต้องถามเจ้าของหอก่อนว่าอนุญาติให้ติดตั้งรึป่าว มีข้อห้ามใดๆบ้างเช่น ห้ามเจาะ ห้ามทุบอะไรทำนองนี้
    ถ้าผ่านคุณก็ไปที่ศูนย์โทรศัพท์ที่คุณจะทำการติดตั้งเพื่อขอติดตั้งโทรศัพท์และอินเตอร์เน็ตได้เลยโดยคุณจะได้เลขหมายโทรศัพท์ใหม่มา1เบอร์ ถ้าคุณไม่ต้องการเบอร์ใหม่คุณก็ต้องให้เจ้าของหอไปขอติดตั้งอิเตอร์เน็ตให้คุณ(คิดเหรอว่าเค้าจะไปขอให้)ค่าใช้จ่ายก็แล้วแต่โปรโมชั่นของแต่ละบริษัท(ผมใช้ทรูไฮสปีด ค่าโทรศัพท์2000กว่าบาท ค่าติดตั้งสายเน็ต(อย่างดี)15เมตรแรก700บาท นอกเหนือจากนั้น เมตรต่อไปเมตรละ15บาท ของผมทั้งหมด 70เมตร ก็ประมาณ1525บาท)สรุปแล้วเท่าไรคิดเองนะครับ

Comment

ถ้าเป็นหอพัก หรือ อพาทเม้น แล้วไม่สามารถของโทรศัพท์ได้

ก็ติดต่อ dtac หรือ ais hutch ก็ได้ครับ

ความเร็วอาจไม่เท่าเน็ตของ ทรู หรือองค์การ แต่ก็ไม่น่าเกลียด รายเดือนแพงกว่า นิดหน่อย

Comment

อย่างแรกก่อนเช่าถามคนที่คุมครับว่าจะขอสายตรงส่วนตัวต่อเน็ทด้วย แล้วบอกเค้าว่าค่าใช้จ่ายเราออกเอง บางหอเค้าไม่ให้ก็มี แล้วก็บอกเราจะดำเนินเรื่องเองให้เค้าเซ้นเอกสารให้ ถ้าของ true ก็ถ้าเราได้สายเราก็ไปขอเน็ทเองก็ได้ติดต่อผ่าน sale โดยตรง แต่ sale บางคนก็ขี้เกียจทำยอดก็มี

Comment

Working...
        X