Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel E6600 มันกี่ bit หรือครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Intel E6600 มันกี่ bit หรือครับ

Clip Intel E6600 มันกี่ bit หรือครับ
    พอดีจะลง windows vista มันมีให้เลือกลง 32-bit กับ 64-bit
    เลยไม่รู้่ว่าเจ้า E6600 กับ Ram 2GB จะลงได้ไหม

ขอบคุณมากครับ

ลงได้ทั้ง2ตัวคับ C2Dรับได้ทั้ง32และ64bit

แต่ถ้าถามผม จะลง32bit เพราะตอนนี้โปรแกรมที่รองรับ64bitมีน้อยเหลือเกิน

Comment

แล้วพอจะบอกได้ไหมครับว่าลงได้สูงสุดเวอร์ชั่นอะไร
      เพราะลองรันโปรแกรม Windows Vista Upgrade Advisor ของ microsoft แล้ว
      มันบอกว่าเครื่องผมลงได้แค่ version business เอง

E6600 / RAM 2GB / PIC-X X1600

คร่าว ๆ แบบนี้น่ะครับ

Comment

จริงเหรอคับ = =

ผมว่าสเปกขนาดนั้นน่าจะลงultimateได้สบายเลยนะ หรือพูดให้ถูกคือชิวๆเลย
        แล้วมันมีบอกหรือเปล่าคับว่าทำไมจึงลงได้แค่นั้น

Comment

สเปคของ จกขท. เหมือนผมเป้ะเลย กิกิ สาว้ก X1600 รุ่นเก่า

Comment

64 บิตครับ

Comment

64Bitแท้ครับ ไม่เหมือน P-Dครับ 64Bitไม่แท้

Comment

น่าจะเป็น 64 bit น่ะ ที่บ้านใช้อยู่ คู่มือที่บ้านเขียนว่า 64 bit

Comment

E6600 64 bit ครับ

ส่วน window ลง Ultimate ไปเลยครับ

เว้นแต่พอลงแล้วมันช้าจนน่ารำคาญ ค่อยเปลี่ยนมาใช้ XP ก็ได้

Comment

Originally posted by image1 View Post
                    แล้วพอจะบอกได้ไหมครับว่าลงได้สูงสุดเวอร์ชั่นอะไร
                    เพราะลองรันโปรแกรม Windows Vista Upgrade Advisor ของ microsoft แล้ว
                    มันบอกว่าเครื่องผมลงได้แค่ version business เอง

E6600 / RAM 2GB / PIC-X X1600

คร่าว ๆ แบบนี้น่ะครับ
                    เป็นเพราะ Windows ตัวเดิมของท่านคือ WinXp Pro ไงละครับ มันเลยบอกให้อัพได้แค่นี้ตาม Package การ Upgrade ของมัน
                    หากจะลงก็ลง Ultimate ดีกว่า

Comment

64 ชัวร์แน่นอน

Comment

AMD ออกแบบ cpu ตระกูลK8**มาเป็น64 bit แท้ครับแต่มีคำสั่งแปลงให้ประมวณผล32bitได้
                        แต่***Intel**เป็น32 bit แต่มีคำสั่งแปลงเป็น 64bit**ครับซึ่งเป็นของAMD **ทำให้Intel**ต้องยอมให้ AMD ใช้ชุดคำสั่ง SSE2**SSE3**ฟรี**เลยไม่สามารถระบุว่า CPU Intel เป็น64 bit ได้ครับ**
                        ส่วนIntel ที่เป็น 64bitแท้ต้องตัวที่เป็นเครื่อง server ครับ

Comment

Originally posted by คนAMD View Post
                          AMD ออกแบบ cpu ตระกูลK8**มาเป็น64 bit แท้ครับแต่มีคำสั่งแปลงให้ประมวณผล32bitได้
                          แต่***Intel**เป็น32 bit แต่มีคำสั่งแปลงเป็น 64bit**ครับซึ่งเป็นของAMD **ทำให้Intel**ต้องยอมให้ AMD ใช้ชุดคำสั่ง SSE2**SSE3**ฟรี**เลยไม่สามารถระบุว่า CPU Intel เป็น64 bit ได้ครับ**
                          ส่วนIntel ที่เป็น 64bitแท้ต้องตัวที่เป็นเครื่อง server ครับ
                          ไม่เชื่อครับ

Originally posted by Comlow View Post
                          64 บิตครับ
                          เชื่อพี่ Comlow ครับ

Comment

Working...
                          X