Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ P4และ CEL 330

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ P4และ CEL 330

ระหว่าง P4 1.7 กับcel 330 @ 2.66 ตัวไหนมันแรงกว่าอะครับคือไม่เข้าใจระหว่าง P4 กับ CEl ยังไงว่าน ช่วย บอกให้ผมทราบทีนะครับ

ช่วยตอบผมทีครับ

Comment

น่าจะcel

Comment

ช่วยผมทีครับ แล้ว CEl d 2.66 478 เท่ากับอะไรของ P.4 478 อะครับ

Comment

ใน 2 ตัวนี้ น่าจะเป็น Celreron 2.66 นะ

Comment

cel มันจะลดประสิทธิภาพของ p4 ลงมาอีกทีคับ

จำพวก เเคช เเล้วคำสั่งต่างๆใน cpu

Comment

มันต้องดูช่วงการผลิต แล้วก็ ฟังชั่นภายในเทียบกันด้วยครับ P4 1.7 นั้นเก่ามาก น่าจะเก่ากว่า หรือเท่ากับ Core Northwood ซึ่งน่าจะมี L2 ที่ 256 หรือ 512 Bus 400 ส่วน Cely D นี่ถ้าจำไม่ผิดก็ L2 256 น่าจะบัส 533
              แต่ clock speed ต่างกันเยอะแบบนี้ยังไง Cely ก็ไวกว่าแน่ๆ

ปกติแล้ว Cely จะทำตลาดล่าง ซึ่งเมื่อเทียบกับ CPU ในเวลาเดียวกันขณะนั้น ย่อมแรงสู้ P4 ไม่ได้
              แต่ Cely ตัวใหม่ๆ อาจจะแรงกว่า P4 ตัวเก่าก็ได้ครับ

Comment

Working...
              X