Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยครับ สเปคนี้ แจ๋ว มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยครับ สเปคนี้ แจ๋ว มั้ย

Asus P5Q PRO
    Kingston 2 GB ความเร็วบัส 800 MHz ประเภท DDR2
    Seagate 500GB SATA II
    Asus DRW-1814BL - Black
    GTX260 13000 << ผมไม่แน่ใจว่าของยี่ห้ออะไรแต่ไปดูที่ ตึกคอมศรีราชามา ประมาน 13000
    Intal E8400 3.0G
    iCute TiTaNium Pro 650W << พอเปล่าครับ
    แป้นพิมพ์กับเมาส์ใช้ของอะไรดี
    แล้ว จอ ของ Samsung กับ asus อันไหนสีสดกว่า จะเอา 19 นิ้ว หรือ 22 นิ้วดีครับไว้เล่นเกม

ปล.ขอขอบคุนทุกท่านที่เข้ามาให้คำแนะนำ

การ์ดจอแรงๆๆๆๆๆๆๆๆเล่นCPUตะกูลQ ม๊ะ

Comment

แนะนำเปลี่ยนบอร์ดเป็น GA-EP45-UD3R ดีกว่าครับ

HDD WD 640GB AAKS 2700.- เพิ่มอีกนิดเดียว แรงกว่ามาก จุเยอะกว่า

PSU สบายๆครับ

VGA ราคาอยู่ 10k ต้นๆนะ หรือจะเอา HD4870 ถูกกว่า แรงพอๆกัน

จอ 22" ไปเลย VGA เทพแล้ว เล่นได้สบายๆ ASUS ดูมีระดับกว่า Samsung นะ

Comment

Originally posted by HERO-NUT View Post
        การ์ดจอแรงๆๆๆๆๆๆๆๆเล่นCPUตะกูลQ ม๊ะ
        เห็นเค้าว่า E เล่นเกม ดีกว่า Q อะครับ แต่ ยังไงผม ถอย E มา ดูเล่นก่อนซะแล้ว -*-

Comment

Originally posted by nununu View Post
          แนะนำเปลี่ยนบอร์ดเป็น GA-EP45-UD3R ดีกว่าครับ

HDD WD 640GB AAKS 2700.- เพิ่มอีกนิดเดียว แรงกว่ามาก จุเยอะกว่า

PSU สบายๆครับ

VGA ราคาอยู่ 10k ต้นๆนะ หรือจะเอา HD4870 ถูกกว่า แรงพอๆกัน

จอ 22" ไปเลย VGA เทพแล้ว เล่นได้สบายๆ ASUS ดูมีระดับกว่า Samsung นะ

ตอนแรกว่าจะ เล่น 4870 อะครับแต่ กัวมีปัญหา อื่นๆ แต่ที่ ว่า vga อยู่ที่ 10 k ต้นๆ แสดงว่า ตึกคอมราคาโหดมาก อะ -*- ASUS 22 นิ้วอยู่ที่ ราคาเท่าไรหรอครับ อยากได้แบบ ขอบสีดำสวยๆ หน่อย

Comment

โดยรวม OK

Comment

Originally posted by cmosoat View Post
              อ่านๆ มา ทำไมเค้าบอกของ GIGABYTE ไม่ดี จริงเปล่าครับ

Comment

Gigabyte ไม่ดีไม่เคยได้ยินแถวนี้อ่าครับ

Comment

Comment

บอร์ดนี้ก้อดีแล้ว เปลี่ยนHDD อะครับ

เป็นHDD WD 640GB AAKS แค่ีนี้ละครับ Psu เหลือๆๆเลยครับ

Comment

พอมีร้านไหน มีสินค้าขายตาม ที่ บอกมั้งอะครับ ในชลบุรี หรือ กทม ก้อได้
                      Asus P5Q PRO Socket 775 4720
                      Kingston 2 GB ความเร็วบัส 800 MHz ประเภท DDR2 2180
                      HDD WD 640GB AAKS 2700
                      Asus DRW-1814BL - Black 920
                      GALAXCY GTX260 11200 << จริงเปล่าไม่รู้
                      Intal E8400 3.0Gh ซื้อมาแล้ว
                      iCute TiTaNium Pro 650W 2690
                      Samsung 2232GW 22 นิ้ว 7350
                      Case NZXT Alpha 1900

Comment

พันทิตอะครับ เดินทั่วๆ

Comment

Working...
                        X