Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับร้านเกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเกี่ยวกับร้านเกมส์

งบ 170k +- 10k ต้องการเครื่อง 10 เครื่อง ครับ

ทั่วไปต้องเสียค่าลิทสิทธ์เกม และอืนๆ ประมานเท่าไหร่ครับ

re:

เสียค่า ลิขสิทธิ์ แล้วแต่ เกมส์ครับ ต่อปี ปีแรกประมาณ 1200/เครื่อง (อันนี้เมื่อปีที่แล้ว) (เกมส์เครือ asiasoft ทั้งหมดหนะครับ แล้ว เกมส์อื่น ๆ ไม่แน่ใจนะครับ ส่วนเรื่องเครื่อง เดี๋ยวจะจัด spec ให้นะคับ (เอาเรื่อง ร้านเกมส์คราวๆ ก่อนนะครับ )

Comment

ขอบคุณครับ
      แล้วถ้าเป็นพวกชุดเก้าอี้+โต๊ะ ประมาน 10 ชุดประมานเท่าไหร่ หรอครับ งบประมาน 30000 จะ พอหรือปล่าวครับ

Comment

Athlon X2 5000 = 2200
        Asrock N61P-S = 1550
        Kingston 2 G/800 = 900
        Seagate 160G = 1500
        XFX 9500GT 256 DDR3 = 2650
        Case+Psu = 1500
        LCD 19" = 5000
        Mouse+Keyboard Logitech = 500

= 15800 บาท

โต๊ะ + เก้าอี้ = ไม่เกิน 2500บาท/ชุด (10ชุด = 25000)

ลิขสิทธิ์ Windows XP = 3000 กว่าจำไม่ได้

ลิขสิทธิ์ เกม : เกมออนไลน์ ไม่ต้องเสียก็ได้แล้วแต่เรา

แต่ ออฟไลน์ต้องเสียนะ ตามนี้เลย

Comment

Originally posted by ballsmn View Post
          Athlon X2 5000 = 2200
          Asrock N61P-S = 1550
          Kingston 2 G/800 = 900
          Seagate 160G = 1500
          XFX 9500GT 256 DDR3 = 2650
          Case+Psu = 1500
          LCD 19" = 5000
          Mouse+Keyboard Logitech = 500

= 15800 บาท

โต๊ะ + เก้าอี้ = ไม่เกิน 2500บาท/ชุด (10ชุด = 25000)

ลิขสิทธิ์ Windows XP = 3000 กว่าจำไม่ได้

ลิขสิทธิ์ เกม : เกมออนไลน์ ไม่ต้องเสียก็ได้แล้วแต่เรา

แต่ ออฟไลน์ต้องเสียนะ ตามนี้เลย

แล้วถ้าเป็นค่ายอื่นๆ ที่ไม่ใช่ AS ล่ะครับ ค่าลิทสิทธิเกมจะต้องเสียหรือปล่าว

Comment

เกมออนไลน์ไม่เสียค่าลิขสิทธิ์นะของค่ายอื่น (สรุปค่ายอื่นไม่เสียค่าลิขสิทธิ์ เกมออนไลน์นะ)
            ส่วนของ AS เสียแล้วได้ IPBONUS กับ สิทธิพิเศษนิดๆหน่อยๆ จะเสียหรือไม่เสียก็ได้ (AS เสียหรือไม่เสียก็ได้)

ส่วนเกมออฟไลน์ทุกค่าย ต้องเสียอยู่แล้วอ่ะครับ

Comment

เตรียมรับมือกับพวก mp3 สื่อลามกและอื่นๆอีกมากมาย + ควรศึกษากฏหมายให้ดี

Comment

warcraft เมื่อก่อน 800บาทนิหว่า

Comment

สื้ออื่นๆ ผมคิดว่าจะใช้ Undo Card เป็นตัวควบคุม อ่ะครับ

Comment

ลองดูโปรแกรม Deep Freeze สิ น่าสนใจนะ

Comment

ผมก็กำลังเริ่มทำร้านอยู่เหมือนกันครับ ตอนแรกนึกว่าไม่ยาก แต่จริงๆไม่ง่ายเลยสำหรับผมนะ -*-
                      แนะนำว่าลองศึกษาเรื่องเซอเวอร์แยกเน็ตเกมส์คร่าวๆหน่อยว่าพอจะเรียนรู้ทำเองได้ไม๊ ถ้าไม่ไหว
                      อย่าลืมเผื่องบไว้จ้างทำนะครับ 10เครื่องนี้ดึงกันใช้ได้เลย 5mb รอลุ้น

Undo Card ถ้าใช้ดี PM มาบอกด้วยน้า 400กว่าบาท ยังไม่ค่อยกล้าเสีย แต่ก็ลังเล อยากได้ อิอิ

Comment

Working...
                      X