Silenthill4
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: Silenthill4

OverclockZone Member boora's Avatar

Default Silenthill4

ไอเท็มที่วงไว้ในรูปข้างล่างนี้ เอาไปใช้ตรงไหนเหนอครับ ช่วยบอกหน่อยนะคร๊าบ รออยู่ครับ ติดนานเละครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member soy's Avatar

จบ2รอบแล้ว แต่ลืมแล้วอ่ะ เกมนี้เป็นเกมเดียวที่ผมเล่นแล้วไม่เคยจำเนื้อเรื่องมันได้เลย T_T รอผู้รู้นะครับ

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

โหลดเสร็จ เล่น ซักพัก เด็กวิ่งเข้าลิฟ หาทางไปมะเจอ

ลบ เลย
    ลบ ทั้ง ทอเร้น และ Registy และ ตัวมันเลย 555

OverclockZone Member boora's Avatar

สงสัยถ้าหาคนช่วยไม่ได้สงสัย ก็จะ by byเหมือนกันแหละครับ งมมาทั้งวันและ

แต่ก็ดีใจนะครับ มีเพื่อนและ
    Last edited by boora; 16 Nov 2008 at 20:10:38.

OverclockZone Member aloneindead's Avatar

นึกก่อนครับ

ผมมีบทสุป ๆๆๆๆ มานมากครับ กว่าจาจบ สุดมัน

ประเด็นหา บทสรุปให้เจอก่อน

ว่าแต่นี่ ภาค สี่นะครับ

ข้อความที่ สาม หมายถึง ภาค 5 ไหม

ถ้าเรื่องลิฟ เหมือนผมเลย เดินวนไปวนมาตั้งหลายรอบ สวิตอยู่ข้างประตูครับ

แบบว่าสุดๆๆๆ เส้นผมบังภูเขาอ่า

Talking

Quote Originally Posted by aloneindead View Post
    นึกก่อนครับ

ผมมีบทสุป ๆๆๆๆ มานมากครับ กว่าจาจบ สุดมัน

ประเด็นหา บทสรุปให้เจอก่อน

ว่าแต่นี่ ภาค สี่นะครับ

ข้อความที่ สาม หมายถึง ภาค 5 ไหม

ถ้าเรื่องลิฟ เหมือนผมเลย เดินวนไปวนมาตั้งหลายรอบ สวิตอยู่ข้างประตูครับ

แบบว่าสุดๆๆๆ เส้นผมบังภูเขาอ่า

โอ้ว..มีถึงภาค5 แล้วหรือครับ ไม่ทราบว่าชื่อภาคอะไรครับ เผื่อจะติดตาม

ตอนนี้ภาค 4 เพิ่งจบครับ สบายใจหละนอนหลับได้

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

Home coming ครับหลอนกว่า The room อยู่

Talking

Quote Originally Posted by Chodose View Post
    Home coming ครับหลอนกว่า The room อยู่

ขอบคุณครับ เดี๋ยวว่างๆ จะลองไปหามาลองเล่นดูซักกะหน่อย

OverclockZone Member destinyair's Avatar

ยังไม่ได้ลองเลย

ถ้าได้ลองเมื่อไร ดีไม่ดีอย่างไร เล่าให้ฟังบ้างนะ

OverclockZone Member aloneindead's Avatar

ตอนนี้มี 5 ภาคคับ psp 1 ภาค

ภาค 1 Silent Hill (ps) วางจำหน่าย ปี 1999 คงต้องไปเล่น psx ไม่ก็ ps1 ละคับ

ภาค 2 Silent Hill : Restless Dreams (ps) วางจำหน่าย ปี 2001

ภาค 3 Silent Hill 3 (ps) วางจำหน่าย ปี 2003

ภาค 4 Silent Hill 4 : the room (Pc,Ps) วางจำหน่าย ปี 2004 *เนื้อเรื่องไม่เกี่ยวกับภาคที่กล่าวมาครับ

ภาค 5 Silent Hill : Homecoming (ps3,pc) วางจำหน่าย ปี 2008 ตอนนี้เลย sterm เน้อ แล้วก็ บิท

ภาค PSP Silent Hill : Origin (psp) วางจำหน่าย ปี 2007 ภาคนี้โดยรวมดูไม่ค่อยดีครับ เพราะไม่ค่อยมี

อะไรเปลี่ยนแปลงเลย

ผิดพลาดประการใด ขอโทษ มา ณ ที่นี้ ครับ

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

ภาคนี้ผมก็ไม่จบ หาทางไปต่อไม่เจอ เหอๆ รอเล่นภาคใหม่นี้หล่ะ

OverclockZone Member singha's Avatar

เขาบอกกันว่า ถ้าเล่นแบบมีบทสรุปและจะเล่นทำไมในเมื่อรู้แล้ว

แต่สำหรับเกมนี้ถ้าไม่มีบทสรุป แน่นอนเลยว่าจะต้องเดินวนไปวนมา และก็หมดปัญญา และก็ลบทิ้งแน่นอน

มันมันค่อนข้างอืดอัด ฉากมืด เสียงหลอน +กับการหาทางไปต่อไม่ได้ มันเลยทำให้หลอนไปเอง

ภาค 4 ถ้าไม่มีบทสรุป ผมก็หาทางออกจากห้อง ในฉากแรกไม่เจอแน่นอน

ครับ รู้สึกหลอนมากตอนหาทางไปต่อไม่ได้ล่ะครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่มาช่วยแสดงความเห็นครับ

OverclockZone Member lockheedmartin's Avatar

กลับห้องเราไปทุบฝาระหว่างประตูห้องกับห้องน้ำจิค๊าบบบ เห็งมั้ยว่าในห้อง 302 เก่าของ Joseph เขียน
    Gate to Hell,Why i must destroy the wall หน่ะจ๊ะ

Quote Originally Posted by lockheedmartin View Post
    กลับห้องเราไปทุบฝาระหว่างประตูห้องกับห้องน้ำจิค๊าบบบ เห็งมั้ยว่าในห้อง 302 เก่าของ Joseph เขียน
    Gate to Hell,Why i must destroy the wall หน่ะจ๊ะ

-ขืนทุบฝาห้องน้ำ เพื่อนบ้านที่อยู่ห้องข้างๆ ตามมาหลอนแทน silenthill แน่ๆ

Bookmarks

Bookmarks