Announcement

Collapse
No announcement yet.

altec mx 5021 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• altec mx 5021 ครับ

ช่วยจัดอุปกรณ์ให้ทีซิครับ พวกสายต่างๆอ่ะครับพึ่งหัดเล่น ต้องมีอะไรเพิ่มอีกมั้งครับเห็นว่ากันว่าเปลี่ยนสายแล้วเสียงจะดีขึ้นอีก อยากทราบว่า ท่านทั้งหลายใช้สายยี้ห้อไหนกันครับ ทั้งสายสัญญาณและสายลำโพง แล้วก็ร้านที่ขายสายด้วยอ่ะครับอยู่ตรงไหนครับ แล้วก็อยากทราบว่าไอตัวที่เรียกว่า dac มีหน้าที่และประโยชน์อะไรเหรอครับ คือว่าพรุ่งนี้จะไปซื้อลำโพงแล้วก็ซื้อสายทีเดียวเลยอ่ะครับ
    แนะนำทีครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่มีคัยเลยหือๆ

Comment

น้ามาตั้งกระทู้อย่างงี้ คนเค้าสะดุ้งกันหมด 55555

ไม่ใช่อะไรนะครับ รุ่นนะกำัลังมาแรง จ้องคนปล่อยกันเยอะ

ผมว่าไปซื้อ มาฟังก่อนครับ เบิร์นจนครบ 50-100 ชม. แล้ว ขาดเสียงอะไร หรือ อยากลดเสียงอะไร ค่อยมาถามกันอีกทีดีกว่าครับ

เดี๋ยวจะกลายเป้น ลำโพงมันเสียงไม่ดี ทั้งๆที่เสียงมันดีอยู่แล้ว แต่ไปเปลี่ยนสายตาม สไตล์คนอื่นที่เราไม่ชอบครับ

Comment

อันนี้เทียบกันกับ altec vs2421เป็นไงบ้างอะ
        เรื่องเบิร์นผมก็เห็นด้วยกับด้านบนครับ คือรอให้พ้นเบิร์นก่อนครับ ยังไม่ต้องทำอะไรมัน

คือผมใช้vs2421 ใช้กับ xfi extreme musicแรกๆเสียงธรรมดามากแต่ฟังไปได้2เดือนพ้นเบิร์น เพราะสุดๆครับ เบสนุ่มลึก รายละเอียดครบชัดเจน เสียงหวานด้วย อยากรู้ว่าmx5021ไม่เหมือนรุ่นผมยังไงอะ
        Last edited by yoknipas; 16 Nov 2008, 23:23:25.

Comment

ความเห็นส่วนตัวนะครับ เจ้าการหาสายที่ถูกใจนี่ ใช้เวลาพอควรนะครับ
          ท่านต้องหาแบบเสียงที่ท่านชอบให้ได้ก่อนที่จะหาสายอะไรมาเปลี่ยน เช่น ลำโพงคู่หน้าชอบเสียงแหลมแบบไหน กรุ้งกริ๊ง แสบหูนิดๆหรือนุ่มนวล เสียงกลางเอาแบบเด่นมากๆหวานมากน้อยหรือพอควร เรื่องนี้มีผลเลยหล่ะครับ เพราะสายแต่ละแบบแต่ละยี่ห้อก็มีสไตล์เสียงต่างกัน หลังจากเบิร์นแล้วอย่างที่ท่าน leahlover บอก

ลองศึกษา"แนวเสียง" ของสายจากที่มีผู้รู้เขาโพสในเวปต่างๆ จะหาจากกูเกิ้ลก็ได้ครับ

แล้วค่อยมาหาสายที่มีแนวเสียงที่เราชอบ แต่ถ้าใจร้อนอยากซื้อพรุ่งนี้จริงๆ
          ขอแนะนำว่าเอาลำโพงก่อนครับ เพราะเขาจะมีสายแถมมาให้อยู่ ค่อยหาข้อมูลเปลี่ยนสายอัปเกรดทีหลังก็ยังไม่สายนิ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...32#post4955232

เอากระทู้ที่ผมเคยตั้งไปดูก่อนนิดนึงละกัน

Comment

ไปซื้อมาก่อน ที่เหลือค่อยว่ากันทีหลัง

Comment

Working...
              X