Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ mainboard ที่ เป็น2 cpu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ mainboard ที่ เป็น2 cpu

ไม่ทราบว่าใครพอ มีประสพการณ์บ้าง มัียครับ
    1.>Opteron กับ X2 ถ้า ผมเอา Opteron มาประกอบ เป้น pc 2 cpu เล่นเกม ดูหนัง ฟัง เพลง มันจะดีกว่า หรือแย่กว่า X2
    2.>เหนบางคนบอก ที่บอก 2cpu จริงๆ แล้ว มันแยก กัน ประมวลผล ไม่ได้ช่วยกันสรุปมัน ยังไงครับ

......
    ขอบคุณคับ

ราคาก็ต่างแล้วครับ ~_~

Comment

Server มันทำงานแบบ Multi Task ไม่ใช่ Multi Thread
      คือทำหลาย ๆ งานพร้อม ๆ กัน จากการร้องของในระบบ

ประมวลผลไม่ใช่ว่าเร็วกว่า แต่เสถียรกว่า

เล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง ใช้ X2 ไปเถอะ

Comment

เล่นเกม ดูหนัง ฟัง เพลง

ผมก็แนะนำแค่ x2 ครับ เหลือๆแล้วครับ จริง คอร์เดียวยังทำได้เลย ผมใช้อยู่ทุกวัน

Comment

Working...
        X