Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมลง Win xp ไหม่ เเล้ว ต่อ เน๊ต ไม่ได้อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมลง Win xp ไหม่ เเล้ว ต่อ เน๊ต ไม่ได้อะครับ

บอร์ด ใช้ asrock ลงปรกติดีทุกอย่างครับทุกอย่าง โอเค แต่กลับต่อเน๊ตไม่ได้อะ

ผม ไช้ router พ่วง 2 เครื่อง อีกเครื่องปรกติดี ช่องเสียบสายแลน เวลาเข้าไปดูมันก็

ไม่มี ไอคอนว่า เชื่อมต่อ ปรกติ ก่อนลง Win ใหม่ ก็ต่อเน๊ตได้ -*-

ปล.ผมไม่มี แผ่น ไดเวอร์ เมนบอร์ด asrock คือ ใช้ แผ่น วินโด ลง ธรรมดา

ปล. ปรกติผมคลิ๊กขวาที่ My Com >>Properties>>Hardware>>Device Mannager>>

แล้วเข้าไปติ๊กที่ networt ad... ในกรณีที่ เน๊ตต่อไม่ได้ แต่ เครื่องที่ผมลง มันไม่มี networt

ad...

ไม่ทราบจะแก้ไขปัญหานี้ได้ยังไงครับ

ข้อมูลน้อยไปนิด จากที่คิดผมว่าคุณใช้lan onboardใช่หรือไม่ครับ กรณีonboardก็ต้องไปเปิดใช้lanonboardที่biosก่อน แล้วก็ลงdriver lan onboardของasrock ลองไปหาโหลดที่เว็บของasrockนะครับน่าจะมี ถึงจะเห็นnetworkอ่ะครับ

คือมันไม่มีไดรเวอร์การ์ดแลนนั่นเอง

Comment

เห็นด้วยครับ หาไดร์เวอร์มาลงก็หาย ลงให้ครบๆนะ

Comment

ได้เเล้วครับ *0* ไป เปิดใน Bios ^^"

Comment

ขอบคุมากๆครับ

Comment

แล้วในกรณีที่มี networt ad... เป็นเครื่องหมายคำถาม คือต้องลงไดเวอร์อย่างเดียว ไม่เกี่ยวกับเข้าไปตั้งที่ lanonboard ที่ bios ใช่ไหมครับ

Comment

คำถามสีเหลือง แปลว่าไม่เจอ driver ก็ลง driver ครับ

Comment

Working...
              X