overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 61

Thread: บูท ASYS งานคอมมาร์ท ห่วยมาก

OverclockZone Member
    ม.นักกีฬา~บางกะปิ

Default บูท ASYS งานคอมมาร์ท ห่วยมาก

งานคอมมาร์ท จะไปสอย AOC 2217VW ไปบูท ASYS บูท 2 ชั้น ชั้นล่างขายของ ชั้น2มีที่นั่งให้ลองสินค้า สอบถามข้อมูลครบ เลยให้พนักงานจัดมา พนักงานเรียกเก็บเงินก่อน -...........- ยังไม่ได้ลองจะจ่ายได้ไงครับพี่น้อง พนักงานก็เอาจอมา ไปถอดสายจอที่โชว์ เอามาเสียบจอที่จะซื้อ ดูบ้าบอ ที่โชว์สักพัก บอกโอเคนะครับ -...........- เฮ้ยแล้วไม่ลองโปรแกรมเทส Dead Pixel ให้หรอ พนักงานบอกไม่มี มีดอทเอามาเปลี่นได้ เลย โอ้โฮ ใจดี เลยเถียง คู่มือในกล่องบอกต้องมากกว่า 3-4จุด ถึงเปลี่ยนได้ จ่อย บอกเด๋วไปหาเครื่อง notebook มาเทสให้ครับ เดินกลับมา บอกเครื่องไม่มีโปรแกรม ผมมีครับ (กูมี -*- กูเอามา อันนี่คิดในใจนะ ขอหยาบนิด ขายจอ แต่ไม่มีโปรแกรมเทส) พนักงานบอกอีก เครื่องเป็นลีนุกซ์ โปรแกรมใช้ไม่ได้ -.............- เดินออกมาด้วยความเต็มใจ ทั้งหมดนี่ ไม่ได้ึ้ขึ้นไปลองชั้น 2 ยืนตรงคนเยอะๆ นั้นหล่ะ เกือบ 20นาที

ห่วยโค...รต โค...รตห่วย
    Last edited by maxza929; 16 Nov 2008 at 22:04:28.

OverclockZone Member GOLDGEAR74's Avatar

ไม่แปลกครับ งานพวกนี้เน้นขายอะ ถ้าอยากเทสด้วย แนะนำไปที่พันทิพดีกว่านะ

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

กรรมของคนซื้อจริงๆ

แทนที่ผู้ขายจะรู้มากกว่าผู้ซื้อ
    แต่กลับกลายผู้ขายไม่รู้....อะไรเลย

ขอยืมคำบางท่านมาใช้หน่อย
    "แม่งเอากรรมกรมาขายของชัดๆ"

ปล.อิอิกำ

Quote Originally Posted by GOLDGEAR74 View Post
    ไม่แปลกครับ งานพวกนี้เน้นขายอะ ถ้าอยากเทสด้วย แนะนำไปที่พันทิพดีกว่านะ
    เห็นมีคนไปถามเยอะ น่าสงสารคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องนี่สิครับ ถ้าโชคดีได้ตัวดีไปก็ดี ถ้าได้ตัวมีดอทไปหล่ะ -*-

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ห่วยจริงครับ ไม่มีความพร้อมในการขายเลย

OverclockZone Member ooXYZoo's Avatar

ก็คนเค้าอยากจะขายของท่าเดียวอ่ะ เอาไว้แค่ดูของ เดินดูพริตตี้ เท่านั้นอ่ะ งานนี้

ที่เคืองตรงจ่ายเิงินก่อนมีที่ไหน (่จ่ายก่อน อัตราการต่อรอง ลดลง 120%) กับไม่มีอะไรสักอย่าง

OverclockZone Member เบ็ญพาด's Avatar

เสียเวลาไปเปล่าๆ ครับ

OverclockZone Member stepmixer's Avatar

เป็นทุกปีครับ แบบนี้ ห่วยจริง ๆ ทำให้ผู้ซื้อเซงไปตาม ๆ กัน

แต่ถ้าเป็นผมซื้อจอไปพันทิพย์ดีกว่าครับ ต่อรองได้มากกว่า

OverclockZone Member maya55's Avatar

คอมมาทก้อเงี้ยเเหละคับ

่ว่าจะไปเดินดู พริตตี้ เอ้ย อุปกรณ์ต่างๆ +ซื้อจอด้วยเลย เสียเวลาเปล่าเลยวันนี้ -.......-

OverclockZone Member linglom's Avatar

Quote Originally Posted by maxza929 View Post
    ที่เคืองตรงจ่ายเิงินก่อนมีที่ไหน (่จ่ายก่อน อัตราการต่อรอง ลดลง 120%) กับไม่มีอะไรสักอย่าง
    IT City ก็ต้องจ่ายเงินก่อนครับ เค้าถึงเอาเงินไปเบิกของแล้วเอามาเทส

ของผมซื้อ 917Vw ในงานเจอมุข "เครื่องไม่มีสิขสิดวินโด้ เปิดให้เทสไม่ได้ครับ"

อืมยังไงดีล่ะ ผมก็ซื้อที่บูธasys มาเหมือนกันแหละครับ โปรแกรมตรวจสอบอะไรนี่ผมก็ไม่รุ้เรื่องเหมือนกันครับ - - แต่ที่แน่ๆคือมีการเสียบต่อโน๊ตบุ๊กให้ดูเหมือนกันครับ ผมเพ่งไปสัก20นาที(เพราะจ่ายเงินแล้วยังไงก้อต้องดูให้ละเอียด)ที่เขาให้ดูก้อเป็นภาพสกรีนเคลื่อนไหวธรรมดาครับที่มันจะเปลี่ยนภาพนึงประมาณ20วินาที ดูๆไม่มีอะไรก้อขนกลับครับ แบบนี้รอบคอบหรือเปล่าหว่า - -"

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

*0*-. ไปมาแล้วเหร่อครับ

โฮะๆ ตามแนว asys เพื่อน advice หรือเปล่า

ไม่ลอง ไป itcity วันเสาร์ละครับ ลดตั้ง 20%

เหลือ 4840 เองถูกโคตรรรร แถมคนไม่เยอะน่าจะเทสได้สบาย ๆ เหอะๆ*

งาน คอมมาร์ท ยิ่งวันสุดท้ายแล้ว คนเยอะยิ่ง เหอะๆ*

OverclockZone Member silverkun's Avatar

ไม่แปลกครับพี่

พนังงานถามตอบอะไรเค้าก็ดีนะครับ ตัวที่ลดเหลือ 4800 เค้าก็บอกว่าต้องไปวันเสาร์ที่ it
    แต่เรื่องเช็คอะไรนี่คงยากหน่อยน่ะครับ งานคนไม่ใช่น้อยๆ ถ้าเค้าต้องเช็คแบบนี้ทุกคนมีหวังเละพอดี

OverclockZone Member Gumiller's Avatar

เฮ้ยยย

Quote Originally Posted by meekung555 View Post
    *0*-. ไปมาแล้วเหร่อครับ

โฮะๆ ตามแนว asys เพื่อน advice หรือเปล่า

ไม่ลอง ไป itcity วันเสาร์ละครับ ลดตั้ง 20%

เหลือ 4840 เองถูกโคตรรรร แถมคนไม่เยอะน่าจะเทสได้สบาย ๆ เหอะๆ*

งาน คอมมาร์ท ยิ่งวันสุดท้ายแล้ว คนเยอะยิ่ง เหอะๆ*
    ก็จาก commart ก็ไป 1000ทิพย์ต่อ it city เค้าก็แนะนำให้มาวันเสาร์ ราคา 4840 แต่ตัวจอกระจก AOC 9xxx แ่จ่มมากๆๆ ภาพสุดๆๆ เค้าเทียบกะ T220 AOCกินขาดเลยอ่ะ

เสาร์นี่จะไปรอ 1000ทิพย์เปิดเลยครับ 55+ แล้วมันเปิดกี่โมงนิ

ป.ล. ไม่ต้องไปเยอะนะครับ เด๋วผมอด
    Last edited by maxza929; 16 Nov 2008 at 22:02:11.

ใช่ร้านที่บูทสีแดงๆ ใหญ่พอสมควร มะครับ

วันนี้ผมก็ไปซื้อเม้าส์มาอะนะ

พนักงานก็ อย่างว่าแหละ คนที่มีความรู้จริงๆ น้อย ที่เหลือจะขายอย่างเดียว

ผมถามแค่ปุ่มข้างๆ เอาไว้ทำอะไร เค้าต้องถามต่อกัน 2-3 คน ถึงจะตอบได้ - -*

OverclockZone Member DigiGonzo's Avatar

มันห่วยเกือบทุกร้านครับ ไปถามมาแล้วไม่รู้เรื่องข้อมูลของสินค้าที่ขายเกือบทุกร้านเลยเป็นเหมือนกันหมด พนักงานหยิบโบร์ชัวมาอ่านให้ตูฟังซะงั้นทำเป็นผมอ่านภาษาไทยไม่ออกหรือไง ผมแค่ถามว่า ราคาเท่าไหร่ มี Port DVI ไหมแมร่งยังไม่รู้เลย ผมก็จะไปซื้อ LCD เนี่ยแหละ 20 นาทีกลับบ้านเลย. โคตรเซ็งเจอแบบนี้

*หงุดหงิด พนักงาน BenQ ที่อยู่บูธใกล้ Asys สุดๆ มันบอกว่า ตัว T2200HD ไม่มีแล้วของหมดตั้งแต่วันแรก แล้ว พูดเหมือนกับว่าข้างนอกก็ไม่มีขาย แล้วก็ชวนผมไปซื้อตัว E2200HD รุ่นที่ไม่มี Port DVI โคตรเกลียดไอ้พวกชอบแถให้ไปซื้อตัวอื่นสุดๆ แถมบอกอีกนะว่าเป็น HD เหมือนกันจอเท่ากัน ต่างกันที่ดีไซน์อย่างนู้นอย่างนี้ ผมก็บอกว่ายังเห็นมีขายอยู่เลยมันก็ย้ำบอกหมดแล้ว หมดได้ไงก็เมื่อวานไปดูที่ IT City ยังตั้งเป็นกอง มันก็แถต่อไปว่าถ้าข้างนอกก็ราคาแพงกว่าประมาณ 2,000!!! สงสัยเห็นลูกค้าโง่มั๊ง ผมเลยตอกกลับไปว่า IT City ขายแพงกว่าตัวที่จัดรายการอยู่ 200เองเพิ่งไปดูมา มันก็บอกว่างั้นก็ไปซื้อข้างนอกซิ กวนสุดๆ ถ้าหมดก็บอกหมดไม่ต้อง โกหกต่อก็ได้. หน้าตาก็โคตรไม่รับแขกเลย

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

Talking

Quote Originally Posted by maxza929 View Post
    ก็จาก commart ก็ไป 1000ทิพย์ต่อ it city เค้าก็แนะนำให้มาวันเสาร์ ราคา 4840 แต่ตัวจอกระจก AOC 9xxx แ่จ่มมากๆๆ ภาพสุดๆๆ เค้าเทียบกะ T220 AOCกินขาดเลยอ่ะ

เสาร์นี่จะไปรอ 1000ทิพย์เปิดเลยครับ 55+ แล้วมันเปิดกี่โมงนิ

ป.ล. ไม่ต้องไปเยอะนะครับ เด๋วผมอด
    ห้าห้า ใช่ ๆ ครับ รุ่น ใหม่ ที่ คอเพียว ๆ หน่อย

ผมยืนมองภาพ แล้วแบบว่า คมชัพ บาดใจ มาก ราคาก็ บาดคอกันเลยทีเดียว ห้าห้า

aoc นี้ itcity ลดราคาแบบ ฆ่า advice ตายเลยครับ เห็นในเว็บ แอดวาน 5710

แต่ นี้เค้า ลด 20 เปอเซน เหลือ 4840 สุด ๆ อ่ะครับ

ตอนนี้ ผม กำลังลังเล อยู่ระหว่าง

AOC 2217vw นี้ล่ะครับ 4840

กับ

viewsonic 2255vxmb 5350 ของ advice (แต่น่าจะประกัน synnex มั้งน่ะครับเดียวจะโทรเช็คอีกที)

แต่ยังไม่เห็นภาพของ viewsonic เลย กำลังช่างใจอยู่ครับ สองตัวนี้ ห้าห้า

เพื่อยังไงเสาร์หน้า อาจจะ ปะ กันก็เป็นได้ ห้าห้า*

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks