Announcement

Collapse
No announcement yet.

Haddisk มีเสียงดังตามเมื่อเลื่อนลูกกลิ้งเม้าท์ -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Haddisk มีเสียงดังตามเมื่อเลื่อนลูกกลิ้งเม้าท์ -*-

Haddisk มีเสียงดังตามเมื่อเลื่อนลูกกลิ้งเม้าท์ -*-
    เป็นเพราะอันใดพอจะทราบไหมครับ งง เหมือนกัน มันจะพังแล้วหรือ??
    สมมุติดูเวปอยู่ธรรมดา พอเลื่อนลงด้วย ลูกกลิ้งเม้า มันมีเสียง ฟืนนๆๆ ตามอ่า ดังมากจาก Haddisk เลย

น่าจะเป็นที ่OS นะครับ

ลองตรวจสอบดู

Comment

มันไม่ได้มาจาก HDD แล้วครับ มันมาจากเมนบอร์ดอ่ะ

Comment

ตกลงยังไงกันแน่อ่ะครับ

Comment

-*- งงเหมือนกันนะเนี้ย

หลัง ๆเเล้วไม่น่าจะเกี่ยวกับเมา์ส์ PS2 หรือ USB ครับ

Comment

มันมีเสียงแอดๆๆ ดังมาจากในเคสอ่ะครับ ที่แน่ๆ HDD ไม่ใช่ผมลองถอดมาวางด้านนอกแล้วฟังดูละ ไม่รู้เป็นที่พัดลม หรือ psu หรือ เมนบอร์ดง่ะครับ งงมากๆๆๆ
            เวลาเลื่อนลูกกลิ้งเม้า หรือโหลดเข้าโปรแกรมอะไรต่างๆ มันจะดังแอดๆๆขึ้นมา งง ~~******

Comment

ดังมาจาก PSU ครับ ผมก็เคยเป็น เป็นได้อยู่สักพักมันก็หายไปแล้วก็ไม่กลับมาอีกเลย

Comment

ผมก็สงสัยง่ะ มี 3 อย่างที่สงสัยตอนนี้ คือ psu M/B และก็ พัดลมซีพียู

มันดังตามที่เราเลื่อนลูกกลิ้งเม้าส์เลยอ่ะ งงอ่ะ มันเปนไรง่ะครับ รำคานมาก เหมือนคอมไม่เต็มบาท อี๊ดๆอ๊าทๆ วู้ว เซงเป็ดครับ

ท่านใดมีวิธีแก้บ้างครับ

ขอถามอีกอย่างครับ ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่เลย..
                ผมจะลงวินโดวใหม่อะ พอมัน ขึ้นว่า Press any key to boot from cd-rom . . .
                แต่ผมกดตัวไรก็ตามบนตีย์บอร์ด มันก็ไม่รันเข้า Boot ให้ งงไม๊ละ เซงง ยกกำลัง 2

Comment

ผมก็เป็น ไล่หาไปมาก็เจอ ดังจาก PSU ครับ ปัญหา เกิดจาก ตัวซีบนเมนบอร์ดบวม ครับ ถ้าเปลี่ยนตัวซี หรือ เปลี่ยนบอร์ดใหม่หายครับ (บอร์ดผมก็บวมตอนนี้หายแล้ว) ผมมีบอร์ดสำรองอยู่
                  Last edited by pop_eye; 17 Nov 2008, 00:20:46.

Comment

กำกำกำ บอร์ดผมเพิ่งซื้อมา 2 วันเนี่ยนะ บวมแล้วหรอ !!!! กำกำ -*-
                    บ้าชมัดครับ เฮ้ออเซงงง

Comment

เอ่อ ขอแสดงความคิดเห็นครับ

น่าจะเป็นที่ PSU นะครับ พอดีพี่ที่ทำงานเขาก็เป็นและพอดีลองเปลี่ยน PSU เสียงก็หายไปเลย

สัญนิฐานว่าอาจจะเป็นที่ระบบไปของ PSU ที่อาจจะไม่ค่อยดีหนะครับ จึงทำให้มีสัญญาณรบกวน

Comment

Originally posted by narubhet View Post
                        กำกำกำ บอร์ดผมเพิ่งซื้อมา 2 วันเนี่ยนะ บวมแล้วหรอ !!!! กำกำ -*-
                        บ้าชมัดครับ เฮ้ออเซงงง
                        อ้าวเหรอผมไม่รู้นี่ครับ ว่าบอร์ดคุณซื้อมา 2 วัน นึกว่า บอร์ดนานแล้ว ของผม นานแล้ว ซี บวม ครับ ถ้าตอบผิดไป ให้นึกซะว่าผมเล่าให้ฟังแทนแล้วกันนะครับ
                        Last edited by pop_eye; 17 Nov 2008, 01:41:52.

Comment

Originally posted by pop_eye View Post
                          อ้าวเหรอผมไม่รู้นี่ครับ ว่าบอร์ดคุณซื้อมา 2 วัน นึกว่า บอร์ดนานแล้ว ของผม นานแล้ว ซี บวม ครับ ถ้าตอบผิดไป ให้นึกซะว่าผมเล่าให้ฟังแทนแล้วกันนะครับ
                          we r friend ครับ อิอิ สรุปเป็นที่ psu ใช่ไม๊นี่ เหอๆๆๆ เอาไปเคลมเค้าจะให้เปล่าอ่ะครับ ซื้อมา 1 อาทิตย์เองครับ psu ของผมอ่ะ ไป ร.ร ก่อนนะครับ เดวกลับมาอ่านนนน

Comment

Originally posted by narubhet View Post
                            we r friend ครับ อิอิ สรุปเป็นที่ psu ใช่ไม๊นี่ เหอๆๆๆ เอาไปเคลมเค้าจะให้เปล่าอ่ะครับ ซื้อมา 1 อาทิตย์เองครับ psu ของผมอ่ะ ไป ร.ร ก่อนนะครับ เดวกลับมาอ่านนนน
                            ถ้ากรณีของผมที่เจอนะ พอซีมันบวม บอร์ดมันคงจะกินกระแสไฟไม่นิ่งแน่เลย พาวเวอร์มันถึงร้องยังงั้น พอผมเปลี่ยนบอร์ดให้มัน มันหายร้องแบบสมิทเลย ผมใช้ DELTA 350 วัตต์ (เห็นเค้าในบอร์ด ว่าวัตต์เต็มก็ไปซื้อมา) แต่ของผมมันดังจาก PSU ก็จริง แต่ปัญหามันมาจากเมนบอร์ดครับ

ลองเอาหูแนบฟังดูยังครับ ถ้าดังจาก PSU ลองเอาไปเคลมเลยครับ ซื้อมาไม่นานเปลี่ยนได้แน่นอนครับ แต่ว่า ใช้ PSU ของอะไรครับ
                            Last edited by pop_eye; 17 Nov 2008, 11:47:50.

Comment

ของผมก็ดัง

แต่ดังจาก HDD ที่เพิ่งถอยมาใหม่จาก Commart - -"

ทนใช้มันต่อไป

Comment

Working...
                              X