Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับบบ เครื่องผมทำไมต้องเปิด 2 ครั้งอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับบบ เครื่องผมทำไมต้องเปิด 2 ครั้งอ่ะ

คือ เครื่องผมอ่ะคับ เวลาเปิดเครื่องต้องเปิด 2 ครั้งอาครับ แบบว่ากดเปิดครั้งแรกแล้ว ไฟขึ้นหมด ทุกอย่าง ติดหมด แต่ ไฟ หน้า จอมัน กระ พริบๆ อ่าครับ เลย ต้อง กด ปุ่ม Power ค้างไว้ จน ดับ แล้วก็ กดเปิดใหม่อีกครั้งอ่าคับ เปงที่อาราย หรอ วอน ท่านเทพ ทั้ง หลายๆ แนะนำที

เอ่อ ผม ใช้ PSU Cooler Master 500 w power plus
    c2d E 6320 1.86 Ghz
    2 GB kingtion 1GB * 2
    MB Asus P5B - Mx
    GF 8500 GT 256 Mb
    HDD 160 GB
    Sound Creative
    แล้ว ก้อ ต่อ USB 2 อัน

รบกวน ด้วย น๊า คร๊าบบบบบบบบบบบบบบบ ขอบคุนๆ

อัพๆๆๆ ช่วยที น๊าคร๊าบบบ

รอท่านผู้รู้ต่อไป

Comment

เหมือนจะลากมั้ง
      ลองเครีย BIOS ดูครับ

Comment

ขอบคุนคับเด๋วจาลองดู คับ

Comment

Default จออะ ผมเคยเป็น ใช้จอ on board แต่ไปตั้ง Default จอใน BIOS ไว้เป็น PCI-E เป็นแบบนั้นเสมอเลย แต่ของผม Board ของ Asus รุ่น M3A78 หรือ M3N อะไรนี่แหละ

Comment

เครื่องเก่าผมก้เป็นแบบนั้นเพราะไปลากอะน่้ะ 55+แต่ไม่เหนจะมีปัญหาอะไรเลย

Comment

เป็นที่ psu เสือมครับ
              ให้ลองเปลี่ยนดูส่วนมากจะเป็นที่
              ตัวคาบาซิเตอร์บวม

Comment

Working...
              X