overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ใครเซียนเกมส์ ช่วยแนะนำเกมส์วางแผนให้หน่อยครับ

OverclockZone Member ซามูไรศพหมา's Avatar

Default ใครเซียนเกมส์ ช่วยแนะนำเกมส์วางแผนให้หน่อยครับ

เคยเล่นแต่ shooting winning racing แนววางแผนไม่เคยเล่นมาก่อนแล้วก็เล่นไม่เปนด้วย

อยากให้ช่วยแนะนำเกมส์วางแผนที่เล่นง่ายๆ ทันสมัยหน่อย และก็สามารถรันกับสเปคผมได้อย่างไม่มีปัญหา

เคยซื้อ Company of hero มาแล้วเครื่องมันรันไม่ไหวเลยครับ สเปคตามลายเซ็นต์ ไม่รุข้อแม้มากไปป่าว

ไงก็ขอขอบคุณล่วงหน้านะคับ อยากเล่นมั่กๆ

OverclockZone Member tavichai's Avatar
    ที่ราบลุ่มบางส่วนของเชียงราย

นี่เลย starcraft ไม่ก็ warcraft 3

OverclockZone Member กบในกะลา's Avatar

Full Spectrum Warrior
    แนว shooting+วางแผน

หากเดินหมากไม่ดี ตายยกทีมแน่
    ------------------------------------------
    Conflict Global Storm
    แนว shooting+วางแผน

เหมือนกับเกมส์ตะกี๋ ลุยเดี่ยวไม่ดี ต้องไปเป็นทีม สั่งลูกน้องไม่ดี ก็ตายหมู่อีกแหล่ะ
    ------------------------------------------
    ไม่ทราบว่าลองเล่น C&C General ยังครับ

OverclockZone Member ซามูไรศพหมา's Avatar

C&C General

เกมส์ไรเหอ มะรุจักง่ะ อ่อนหน่อยนะ

OverclockZone Member sanitkku's Avatar
    Bangkok,hadyai,petchaburi,khonkean

เพิ่มแรม เป็น 1 GB ก็ฉลุยแล้วครับ กะ Company of Heros (พอถูไถคับ กะ 5200)

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

เกม WH 40K: Dark Crusade ลองดูครับเเนะนำเลย

http://www.vagabondteam.com/modules....owpage&pid=224
    Last edited by hoomupoo; 7 Feb 2007 at 21:26:20.

แล้วมีใครจะปล่อยKingmax 512*2 มั่งมั๊ยล่ะคับ หายากนะคิงแม๊กว์เนี่ย

เหงเค้าว่ามันเลือกแรมซะด้วย

อาร์ท
    Guest

- หมากรุกสากล Chess Master 9000

- Age of Empire III

OverclockZone Member Grimmy's Avatar
    ศรีราชา-แหลมฉบัง

Rome total war Barbarian Invasion ครับ

OverclockZone Member nong_f's Avatar

ยิงไข่ครับสนุกดี

Quote Originally Posted by nong_f View Post
    ยิงไข่ครับสนุกดี
    อันนี้ก็วางแผนนิดนึงใช่มะ

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

Mario Party
    C&C General[แต่ผมชอบ Red Alert2+Yuri มากกว่า]
    Starcraft
    LOTR:Battle for the Middleearth
    Utawaremono
    SRW
    Battle Moon Wars

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

RA2 & Yuri คับ ทุกวันนี้ผมยังเล่นเป็นเกมหลักอยู่เลย

ปล. Yuriนะ Yaoiไม่รู้

OverclockZone Member singha's Avatar

Quote Originally Posted by ซามูไรศพหมา View Post
    แล้วมีใครจะปล่อยKingmax 512*2 มั่งมั๊ยล่ะคับ หายากนะคิงแม๊กว์เนี่ย

เหงเค้าว่ามันเลือกแรมซะด้วย
    kingmax 256 ได้ปะครับ

OverclockZone Member กบในกะลา's Avatar

ไว้ผมจะทำ review ให้ครับ เอาแต่เกมส์วางแผนใช่ใหม?

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ถ้าเอาแบบวางแผนง่ายๆ ไม่ซับซ้อนมาก แนวประเภทปั๊มยูนิต สร้างทัพแล้วยกทัพตี
    ผมแนะนำC&C RA2 Yuri ครับ

ถ้าอยากให้มีฝุ่นมีควัน กราฟฟิคสวยขึ้นมาหน่อยก็
    C&C Generals ครับ

แต่ถ้าชอบเล่นแบบ เอาคนน้อยๆ เป็นกลุ่ม 3 - 10 คน ไปทำภารกิจ ทั้งกองทัพ โดยแต่ละคนมีความสามารถที่ต่างกัน

ผมแนะนำ Commanddos ครับ ทั้งภาค 2 และ ภาค 3

แต่ถ้าชอบโบราณแต่อลังการณ์ ในกองทัพและกราฟฟิค ผม แนะนำ Rome ครับ

ถ้าสงครามโลกหน่อยก็ Compant oF Hero หรือ Panzer ครับ

ก็ลองๆ ดูละกันนะครับ

ไปยืม Glory of the Roman ของเพื่อนมาเล่น

งมอยู่ชั่วโมงกว่า กว่าจะรู้ว่าไรเปงไร

ขอบคุณหลายท่านที่แนะนำ แต่เครื่องผมมันคงเอาไม่รอด

เก็บตังค์สอยแรมอยู่ครับ ต่อไปก็คงการ์ดตอ

Quote Originally Posted by กบในกะลา View Post
    ไว้ผมจะทำ review ให้ครับ เอาแต่เกมส์วางแผนใช่ใหม?
    ใช่คับ ขอบคุณนะคับ ว่าแต่ปล่อยแรมผมได้มั๊ย อิอิอิ

OverclockZone Member

เล่น warhammer dark of chaos แล้วยังอ่ะครับ หนุกดี ภาพสวยด้วย (กินสเปค มากพอสมควร) ก็cpu 2.4 แรม 512 การ์ดจอ 128 เอง เกมมานเอา warhammer มาย้อนยุคอ่ะครับ (ยังใช้ดาบฟันกันอยู่เลย)
    ใครชอบ warhammer ไปเล่นซะ (อ๋อ โหมดskimis ไม่มีน่ะ มีแต่ใน muti อ่ะถ้าจะเล่นก็เข้าไปในmuti ก็แล้วกัน มี AI ด้วย ต้องโหลดpach ใหม่มานน่ะ pach ไรผมจำไม่ได้ แต่ในแผ่นก๊อบ DVD มี)

Bookmarks

Bookmarks