Announcement

Collapse
No announcement yet.

9600gso OC จะเปลี่ยนซิ๊งค์ใช้ของไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9600gso OC จะเปลี่ยนซิ๊งค์ใช้ของไรดีครับ

อยากจะเปลี่ยนซิ๊งค์ให้เจ้า Galaxzy 9600gso OC ซะหน่อย เอาตัวไหนดีครับ แนะนำกันหน่อยครับ

ปล. VGA cooling ThermalTake DuOrb ไม่ต้องแนะนำนะครับ ใส่ไม่ได้ครับ อันนี้ลองมาแล้ว ติด C ด้านหลังการ์ดครับ คงต้องเป็นพวก พัดลมเดียวแบบชามอ่างอ่ะครับ แนะนำกันหน่อยครับ

ดันหน่อยจ้าาา

Comment

เหมือนได้ยินมาว่ามีรุ่นอะไรน๊ามี GTอยู่ด้วย จำไม่ได้จริงๆ

Comment

้hr 03 ป่าวท่าน

Comment

้hr 03 ป่าวท่าน
          น่าจะใช่นะคับ

Comment

Originally posted by HERO-NUT View Post
            น่าจะใช่นะคับ

หน้าตาเป็นงัยอ่ะท่าน

Comment

Comment

Originally posted by HERO-NUT View Post
                ขอบคุณครับ แต่มีข้อจำกัดนิดนึงครับว่าต้องเป็นของที่ TK มีขายอ่ะครับจะเอาไอ้ตัวที่ผมใส่ไม่ได้ไปเปลี่ยนอ่ะครับ

http://www.tkcom99.com/product_detai...=7&s_cat_id=85

http://www.tkcom99.com/product_detai...=7&s_cat_id=56

http://www.tkcom99.com/product_detai...=7&s_cat_id=55
                (ตัวนี้ไม่มั่นใจว่าจะใส่ได้รึเปล่าผู้รู้ช่วยแจ้งด้วย)

Comment

ลองเข้าเวปTKดูครับ ผมก้อไม่ถนัดtk แต่ตัวที่แนะนำเย็นดีจริงๆครับ

Comment

ตัวนี้ก้อหน้าสน Z-Machine GV1000 tkมีแน่นอนแต่ท่านจะใส่ได้มั๊ยลองดูรูปในเวปเอานะครับ

Comment

ตัวนี้ก้อหน้าสน Z-Machine GV1000 tkมีแน่นอนแต่ท่านจะใส่ได้มั๊ยลองดูรูปในเวปเอานะครับ

คาดว่าจะไม่ได้ตัวซิ๊งค์มันเตี้ยติดCเหมือนเดิม หายากจิง ๆ

Comment

เปลี่ยนก็หมดประกันดิครับ หรือกลับใส่ซิงค์เดิมก็เคลมได้ ของผมก็ร้อนเหมือนกัน

Comment

ตามความคิดของผม ถ้าจะซื้อ Sink มาใส่ให้ VGA ใหม่นี่ สู้เอาเงินที่ซื้อ VGA+Sink แล้วไปซื้อรุ่นที่แรงกว่ามันจะคุ้มค่ากว่านะครับ ลากไปมันก้อแรงขึ้นนิดหน่อยเอง ลากพอประมาณดีกว่าไม๊ รึไม่ก้อหาพัดลมมาช่วยมันอีกแรงก้อเย็นลงได้นะครับ แต่ถ้าให้แนะนำผมชอบ HR 03 ครับ

ผมก้อใช้รุ่นเดียวกัน 700/1050/1750 Full ขึ้นไปถึง 76 ครับ ธรรมดาการ์ดมันทนได้มากกว่านี้อยู่แร้ว

Comment

Originally posted by Trex View Post
                            เปลี่ยนก็หมดประกันดิครับ หรือกลับใส่ซิงค์เดิมก็เคลมได้ ของผมก็ร้อนเหมือนกัน
                            วอยด์ติดอยู่ซิ๊งค์ครับถอดออกได้เลยครับ รอผู้รู้มายืนยันอีกที

Originally posted by AongSa View Post
                            ตามความคิดของผม ถ้าจะซื้อ Sink มาใส่ให้ VGA ใหม่นี่ สู้เอาเงินที่ซื้อ VGA+Sink แล้วไปซื้อรุ่นที่แรงกว่ามันจะคุ้มค่ากว่านะครับ ลากไปมันก้อแรงขึ้นนิดหน่อยเอง ลากพอประมาณดีกว่าไม๊ รึไม่ก้อหาพัดลมมาช่วยมันอีกแรงก้อเย็นลงได้นะครับ แต่ถ้าให้แนะนำผมชอบ HR 03 ครับ

ผมก้อใช้รุ่นเดียวกัน 700/1050/1750 Full ขึ้นไปถึง 76 ครับ ธรรมดาการ์ดมันทนได้มากกว่านี้อยู่แร้ว
                            ครับแต่พอดีการ์ดมันมานานแล้วแต่พอใช้เล่นเกมส์นี่ขึ้นไป 90 เลย เลยอยากหาิซิ๊งค์ช่วยมันเท่านั้นครับไม่ได้กะมาคล็อกไรหรอกครับ ไม่อยากทรมานการ์ดเท่านั้นเองครับ

ปล.ได้ตัว Thermaltake Sorb มาแทนแล้วครับแต่ยังไ่ม่ได้ลองใส่เลยดูจากเลย์เอ๊าท์แล้วน่าจะใส่ได้ตัวแรกที่เอามาติดซิ๊งค์มันไปทับกับ C ใส่ไม่ได้เลยต้องเอาไปเปลี่ยน (เลยเป็นที่มาที่ต้องเอาของในร้าน TK เพราะซื้อมากะเค้า ) น้องที่ร้านบอกเย็นลงประมาณ 10-15 องศา ก้อพอถูไถ เพราะตอนนี้เปิดเครื่องมาการ์ดจอ Idle ที่ 60 องศาแล้วครับ การ์ดผมตัว OC ครับ ซิ๊งค์เก่ามันมีพลาสติกครอบผมว่าไอ้ตัวเนี้ยแหละทำร้อน เพราะอากาศไม่วิ่งไปไหนตัวพัดลมที่ติดมาก้อช่วยดันไอร้อนออกทางด้านหลังการ์ดไม่ได้มาก ก้อเลยร้อนนนน ตับแลบ

Comment

T-Rad2

Comment

Working...
                              X