Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำความสะอาด ซิงค้ เดิมๆของซีพียู ล้างน้ำเปล่าได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำความสะอาด ซิงค้ เดิมๆของซีพียู ล้างน้ำเปล่าได้ไหมครับ

แกะออกมาล้างน้ำได้ไหมครับ ซิงค์เดิมๆของมันนะครับ

ได้ ถอดออกมาล้างแร้วตากแดดหั้ยแห้ง เวลาประกอบกลับก้ออย่าลืมใส่ซิลิโคนหั้ย cpu

Comment

ได้ครับ ทำเป็นประจำ ล้างให้เอี่ยมๆ + เป่าด้วยไดเป่าผมให้แห้งสนิท หรือ ตากแดดจนมั่นใจว่ามันแห้งสนิท

จากนั้นทาซิลิโคนที่CPUแล้วประกอบกลับที่เดิม

Comment

ถ้าซิงค์ทองแดง ล้างบ่อยๆ ระวังมันดำเน้อ

Comment

ผมใช้เครื่องเป่าเอาครับเอี่ยมเป่าทีเครื่องจะบินๆ 55

Comment

ตามนั้น อย่าลืมทาซิลิโคน ด้วยนะครับ

Comment

แกะออกมาแล้ว
              นำแปรงสีฟันเก่าๆๆขัดให้สะอาด
              จากนั่นทำยังไงก็ได้ให้แห้ง

Comment

เครื่องเป่า 3-5ร้อยบาท ที่เค้าไว้เป่าท่อแอร์อะครับ
                เป่าทุกอาทิตย์ฝุ่นไม่มีแตะเลยครับ อิอิ

Comment

ขอบคุณคัรบทุกท่านที่มาแนะนำ

Comment

Working...
                  X