Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออนุญาตถามแบบนี้นะครับ..ไม่มีเจตนาใดๆทั้งนั้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขออนุญาตถามแบบนี้นะครับ..ไม่มีเจตนาใดๆทั้งนั้น

ไม่เข้าใจอยู่อย่างครับว่าทำไม่ค่าย Galaxy ถึงทำการ์ดรุ่นเดียวกับชาวบ้านได้ถูกกว่ามาก บางรุ่นถูกกว่ายี่ห้ออื่นเป็นพันเช่น 9600GSO ขอถามแบบตรงๆนะครับ ข้องใจอย่างแรง แล้วมันขายดีซะด้วยสิ

ก็ดูแพ๊คเกต กับของแถมสิ
    ตัวการ์ดด้วย เทียบกับตัวแพงๆเลย ก็รู้แล้ว

ไม่สวย ไม่จ๊าบ ไม่Cool สักนิด

Comment

มีหลายยี่ห้อ ที่ใช้จะเฉพาะวัสดุอุปกรณ์ขั้นพื้นฐาน ที่จะประกอบเป็นตัวการ์ดได้ มาทำขึ้น

จะตัดลดเรื่องของแถม เช่น สาย หัวต่อต่าง ๆ แผ่นเกมส์แถม และระบบระบายความร้อน ที่เกินจำเป็นออกไป

ทำให้หน้าตาตัวการ์ด และบรรจุภัณฑ์นั้นต่างกัน ราคาลดลงได้มาก แต่ความแรงไม่ต่างกัน

เพราะหลายท่าน มีความคิดที่จะซื้อการ์ดจอ เพื่อใช้งานชิพรุ่นนั้น ๆ ไม่ได้พิศมัยของแถมหรือหน้าตาที่สวยงามอลังการใด ๆ

การ์ดจอแบบที่ว่า จึงยังขายได้ และขายดี ตรงกับความต้องการ ที่ว่า แรง และ คุ้ม ครับ

ปล.นอกจาก Galaxy แล้ว ยี่ห้อ Palit ก็เหมือนกันครับ ซื้อมานี่ ในกล่องเล็ก ๆก็มีแค่ การ์ด กับแผ่นไดรเวอร์ จบ...

Comment

Originally posted by Sakuder View Post
        มีหลายยี่ห้อ ที่ใช้จะเฉพาะวัสดุอุปกรณ์ขั้นพื้นฐาน ที่จะประกอบเป็นตัวการ์ดได้ มาทำขึ้น

จะตัดลดเรื่องของแถม เช่น สาย หัวต่อต่าง ๆ แผ่นเกมส์แถม และระบบระบายความร้อน ที่เกินจำเป็นออกไป

ทำให้หน้าตาตัวการ์ด และบรรจุภัณฑ์นั้นต่างกัน ราคาลดลงได้มาก แต่ความแรงไม่ต่างกัน

เพราะหลายท่าน มีความคิดที่จะซื้อการ์ดจอ เพื่อใช้งานชิพรุ่นนั้น ๆ ไม่ได้พิศมัยของแถมหรือหน้าตาที่สวยงามอลังการใด ๆ

การ์ดจอแบบที่ว่า จึงยังขายได้ และขายดี ตรงกับความต้องการ ที่ว่า แรง และ คุ้ม ครับ

ปล.นอกจาก Galaxy แล้ว ยี่ห้อ Palit ก็เหมือนกันครับ ซื้อมานี่ ในกล่องเล็ก ๆก็มีแค่ การ์ด กับแผ่นไดรเวอร์ จบ...
        Confirm ครับ

Comment

PWC ด้วยครับ รุ่นเล็ก ๆ นี่เหลือแค่การ์ด คู่มือแบบแผ่นพับอีก แล้วก็แค่แผ่นโปรแกรม

Comment

ใช่ PWC มาแต่การ์ดกับแผ่นไดรเวอร์ สายต่อไฟก็ไม่ให้ เป็นงานไปซื้อสายอีก แต่ก็ชอบ อิอิ

Comment

Originally posted by Sakuder View Post

แต่ไม่ใช่กาแลกซี่ครับ อันนี้นี่ของดี กล่องสวย ของก็แถมใช้ได้
              อย่าเอาไปรวมกะพาลิดสิหมดกันเลยนะ
              อย่าลืมว่าต้นทุนการผลิตไม่แพงอย่างที่คิด ส่วนที่เหลืออาร์ตล้วนๆ
              แกแลกซี่แค่ลดค่าอาร์ตก็เท่านั้น
              ยี่ห้ออื่นอาร์ตแพงแต่ขายไม่ออก
              จะเลือกขายไม่ออกหรือขายให้หมดล่ะ

Comment

อ้างจากข้อความที่เจ้าของกระทู้ถามมาครับ ที่พูดถึงยี่ห้อ Galaxy

และส่วน Palit ที่ผมใช้ ก็เป็นยี่ห้อที่ขายแต่การ์ดจริง ๆ ,ผมซื้อใช้มาตั้งแต่ FX 5xxx

ไม่ได้จะมาฉุดเกรดยี่ห้ออื่นครับ อย่าคิดมากไป

Comment

Working...
                X