Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้หน่อยครับ

พอดีผมลง Windows ใหม่ เสร็จแล้วไดรว์ที่ลงมันไปอยู่ที่ไดรว์ D ครับ
    เครื่องผม IDE 120 GB แบ่ง 3 อัน
    SATA 160 GB แบ่ง 4 อัน
    แล้วทีนี้ผมเลือกลงไว้ที่ SATA แต่ C มันอยู่ใน IDE
    แล้วผมเลือกลง SATA มันเป็น D
    ทำยังไงให้ลงใน SATA แล้วมันลงที่ไดรว์ C มั้งครับ

ตอนลงเลือกติดตั้งที่ตัว SATA คับ ถ้าเปลี่ยนแค่ Letter Drive ก็คงไม่ได้

Comment

ผมก็เลือกลง SATA แล้วครับ แล้วมันลงที่ไดรว์ D

Comment

ตอนลงตั้งพาร์ติชันใหม่คับ

Comment

ทำยังไงครับ แล้วข้อมูลที่อยู่ในไดรว์อื่นมันจะหายเปล่าครับ

Comment

แบล๊คอัพไว้ก่อนคับ

แบล็คอัพข้อมูลของ SATA ลงไดรว์ ที่เป็น IDE จากนั้นถอดไดรว์ออกไปเลยจะได้ไม่มีปัญหา

จากนั้น ลงวินโดวส์และแบ่งพาร์ติชันใหม่

ลงเสร็จเสียบไดรว์ IDE

ผมทำยุ่งยากไปป่าวเนี่ย

Comment

ตอนสร้างพาร์ธิชั่น เคยเจอมันไม่สร้างเป็นDrive:cก่อนครับ

ต้องลบแล้วสร้างใหม่หลายครั้ง ถึงจะได้เป็นDrive:C

Comment

Working...
              X