overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: มีปันหากับเน็ทที่หอครับ

OverclockZone Member

Default มีปันหากับเน็ทที่หอครับ

มีปันหากับเน็ทที่หอครับ

มีคนนึงมันจะคอยดึงเน็ทตลอดอะ ปกติวิ่ง 700-800kb

ถ้า IPมันเข้ามาจะเหลือ 100-200kb ผมใช้netcut มัน มันก็ไม่หลุดนะ

เน็ทยังช้าเหมือนเดิม

ผมไม่รู้จะทำไงกะมันแล้ว คนอื่นๆก็เดือดร้อนครับ

ช่วยหน่อย ผมก็เสียเงินเล่นแต่เปนงี้เซ็งเลย

ขอโปรแกรมอะไรก้ได้ที่จัดการมันได้ที

อย่างยิงเครื่องมันเงี่ย ผมไม่ได้จะไปใช้ทางไม่ดีนะ แต่ต้องการแก้ไขปันหาจริงๆ

ปล.เจ้าของหอไม่อยู่ อยู่แต่แม่บ้าน เลยไม่รู้จะทำไงอะคับ

OverclockZone Member Namotadza's Avatar

มันต้องควบคุมที่ต้นทางเท่านั้นครับควบคุมที่ระดับFire-Wall ไม่มีวิธีอื่นๆที่เหมาะสมแล้ว
    หรือไม่ก็หาโปรแกรมที่ทำให้เครื่องเข้าวินโดวไม่ได้แล้วส่งไปให้เขา(คงจะยากสมัยนี้)

OverclockZone Member SpeedDIY's Avatar

ย้ายหอ

OverclockZone Member MR-Zero's Avatar

1. เดินไปบอกมันว่าเกรงใจคนอื่นบ้างถ้ามีมารยาทคงจะเลิกโหลด
    2. พิมข้อความด่ามันแปะไว้ทุบประตูแล้ววิ่งหนีทำแบบนี้ทุกครั้งที่เน็ตช้าเดี๋ยวมันก็รำคาญ
    3. เดินไปถอดสายมันออกเลยถ้ามันถามบอกมันว่าเน็ตหอเสีย(เฉพาะห้องมัน)
    4. เปลี่ยนเน็ตเป็น 56k (มันจะไม่โหลดเลยเพราะเข้าเวบไปโหลดก็ไม่ได้)
    5. โหลดแข่งกับมันไปเลยเอาให้เหลือ 1-2kb ไปโลด
    6. เลิกเล่นที่หอไปเล่นที่ร้านแทน
    7. ที่พูดมาทั้งหมดนั้นไม่ควรเอาไปใช้งานจริงเพราะได้รับโบนัสพิเศษ จึงควรรอถามคนต่อไป

OverclockZone Member angel_white's Avatar

อย่าว่างั้นงี้เลยน่ะครับ...

เดิมๆ วิ่งที่ 700-800 แต่พอมีคนนั้นเข้ามาวิ่งที่ 100-200 ผมว่ามันก็น่าจะปกตินะครับ..

เพราะว่าเนตหอ มันก็เป็นการแชร์กันอยู่แล้วน่ะ...อีกอย่างเหลือ 100-200 นี้ผมก็ว่า

มันปกติน่ะ..หอผมบางทีวิ่งยังไม่ถึง 100 เลย...บางทีก็หลุดไปเลยเหมือนโดน เนตคัท

แต่ว่าผมก็ไม่ได้ลงแอนตี้หรือว่าลงเนตคัทเพื่อตัดกลับหรอกครับ...เพราะมันก็เหมือนการ

แชร์กันอยู่แล้ว...อีกอย่างผมไม่ได้โหลดบิทด้วย ใช้ ไออี7 โหลดเอา...

OverclockZone Member

ไม่หรอกผมเปิด netcut ดู ip ตลอด พอไม่มีมัน เน็ทเร็วจิงๆ

แต่พอมันเข้ามาเน็ทช้าทันตา เหอะๆ

Quote Originally Posted by MR-Zero View Post
    1. เดินไปบอกมันว่าเกรงใจคนอื่นบ้างถ้ามีมารยาทคงจะเลิกโหลด
    2. พิมข้อความด่ามันแปะไว้ทุบประตูแล้ววิ่งหนีทำแบบนี้ทุกครั้งที่เน็ตช้าเดี๋ยวมันก็รำคาญ
    3. เดินไปถอดสายมันออกเลยถ้ามันถามบอกมันว่าเน็ตหอเสีย(เฉพาะห้องมัน)
    4. เปลี่ยนเน็ตเป็น 56k (มันจะไม่โหลดเลยเพราะเข้าเวบไปโหลดก็ไม่ได้)
    5. โหลดแข่งกับมันไปเลยเอาให้เหลือ 1-2kb ไปโลด
    6. เลิกเล่นที่หอไปเล่นที่ร้านแทน
    7. ที่พูดมาทั้งหมดนั้นไม่ควรเอาไปใช้งานจริงเพราะได้รับโบนัสพิเศษ จึงควรรอถามคนต่อไป
    ทำตามท่านนี้โล้ด
    ที่หอผมหน้าประตูติดป้ายบอกเลย ห้ามโหลดบิท
    ดีที่ผมไม่ได้ใช้ด้วย สัญญาณ wireless ไปไม่ถึงชั้น 8

รอเจ้าของหอกลับมา ค่อยแจ้งบล็อคบิทไปเลยครับ หรือไม่ก็ทำ server ไม่งั้นย้ายหอ
    กรณีแบบนี้ค่อยๆพูดกันดีกว่าครับ
    วิธีที่ 1 น่าจะดีสุด ถ้าเค้ามีความเกรงใจกันบ้างนะ

Bookmarks

Bookmarks