overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: เครื่อง Vaio เสียส่งซ่อมแล้ว .... !!!

OverclockZone Member

Default เครื่อง Vaio เสียส่งซ่อมแล้ว .... !!!

คือ อย่างงี้ครับซักประมาณ 2-3 วันก่อนตอนผมกำลังนั่งทำงานอยู่นั้นหน้าจอเครื่องผมมันจะว่ายังไงล่ะ ถาพมันแตกเหมือนอะไรช็อต ผมก็เลยไปส่งซ่อมที่ศูนย์ sony อุบล ฯ (ผมอยู่อุบลครับ) เค้าก็เลยส่ง กทม. ตามขั้นตอน (เครื่องผมหมดประกันแล้วนะครับ ทำใจไว้แล้วว่าเสียตังแน่ๆ T^T) แล้วทีนี้ผมรอซัก 2 วันมันก็โทรมาบอกว่า " .....เครื่องของคุณ mainboard เสีย " ผมแทบช็อต คงรู้ใช่ไหมครับว่ามันจะบอกว่ายังไง " คุณจะเปลี่ยนไหมคะ " ผมก็เลยถาม " เท่าไหร่เหรอครับ " เธอก็บอกว่า " 10K กว่าๆ ค่ะ" จ้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก.ก............. ผมก็เลยถามต่อ " แล้วซ่อมไม่ได้เลยเหรอครับ " เธอตอบ " ไม่ได้คะ ทางศูนย์บอกว่า ไฟบอร์ดช็อต " ผมก็เลยวางสาย แล้วรอรับเครื่องคืนมา กระทู้นี้ตั้งขึ้นหลังจากวางโทรศัพท์นั้นแหละครับ

คำถาม : ผมควรจะทำยังไงดีซ่อมก็ไม่เป็น เงินก็ไม่มี ขายเลยดีไหม แล้วใครจะเอา ?
    - มีร้านที่ซ่อมได้ไหม หรือไม่มีครับ
    - ขอบคุณที่อ่านครับ

OverclockZone Member DeepThroath's Avatar
    World Wide Open Source

ซ่อมแล้วขายเครื่องทิ้งครับ - -'

OverclockZone Member bask512230's Avatar

คนใช้ต้องมีตังจิงๆ

OverclockZone Member tanwatana's Avatar

ขายซากทิ้ง ไม่ต้องซ่อมครับ

OverclockZone Member miixer's Avatar

หนักใจจริงๆนะครับเนี่ย บอร์ดของ Notebook เสียแต่ละที

OverclockZone Member psnarkdee's Avatar

เอากลับมาเก็บไว้ก่อน เก็บตังแล้วเอาไปซ่อม

OverclockZone Member lumpaffect's Avatar

เอ่อ ผมอยาก ถาม ว่า ที่ ศูนย์ sony
    เขามี สินค้า ขาย ปะ คับ
    ผมอยากซื้อ vaio อะคับ อยู่ อุบลเหมือนกัน
    ไม่ทราบว่า ซื้อ ที่ไหนดีครับ vaio

OverclockZone Member pomster's Avatar

ขอทราบรุ่น และอาการโดยละเอียดด้วยครับ จะได้ช่วยวิเคราะห์ว่าควรซ่อมดีไหม เพราะเมนบอร์ดของ Sony ค่อนข้างเปราะบางเวลาซ่อม ถ้าช่างไม่ถนัดยี่ห้อนี่อาจทำให้หนักกว่าเดิมได้

OverclockZone Member

ผมเคยซ่อมไป 20k กว่า อ่ะคับ

มันบอกว่า กาดจอเสีย แล้วการ์ดจอออนบอด ต้องเปลี่ยนบอด

ไปๆ มาๆ เจอรุ่นพี่ในพันทิปแนะนำร้าน เอาไปซ่อม 6k เล่นได้ ปกติ - -

ใช้ได้อยู่พักนึง รวนไป รวนมา

ตอนนี้เหลือแค่ความทรงจำ T T

ถ้ายังเป็นรุ่นใหม่ ก็เปลี่ยนศูนย์ คับ เอาไปซ่อมสียตังอยู่ไม่นานขาดทุนกว่า เปลี่ยนทีเดียว 10k คุ้ม

เหมือนได้ ของใหม่ ^^

OverclockZone Member yok38_ns's Avatar

ของผมก็เพิ่งเป็นครับ
    ภาพแตก
    กำลังติดต่อเคลมกัน 0 ที่ ประตูน้ำอยู่

เค้าก้คุยดีนะ แต่ของผม BenQ s41 นะครับ
    T^Tใช้มาปีกะ 2-3เดือนเอง ไปซะแล้ว ดีนะรับผิดชอบอ่ะ

OverclockZone Member pigkapu1's Avatar

เอา mb เครื่อง PC ใส่ไม่ได้เหรอ ไม่แพงด้วย ^^

OverclockZone Member artbum's Avatar

Quote Originally Posted by pomster View Post
    ขอทราบรุ่น และอาการโดยละเอียดด้วยครับ จะได้ช่วยวิเคราะห์ว่าควรซ่อมดีไหม เพราะเมนบอร์ดของ Sony ค่อนข้างเปราะบางเวลาซ่อม ถ้าช่างไม่ถนัดยี่ห้อนี่อาจทำให้หนักกว่าเดิมได้
    คนนี้ฝีมือดีครับ รับผิดชอบงาน ใครยังไม่ได้ลอง ไปลองซะแล้วจะต้องยอมรับครับว่าเค้าใส่ใจงานได้ดีจริงๆ เพราะเครื่อง sony เพื่อนผมน้ำหกใส่ก็เพิ่งผ่านมือช่างท่านนี้มาครับ เข้ามายืนยันให้ครับ...

** เอ่อ...ปอมครับช่วยหา ram notebook ddr1 pc2700 ขนาด 512 ไม่ก็ 1 G ราคาเบาๆๆให้ผมทีสิครับ ถ้ามีโทรมาบอกหน่อยนะ

Quote Originally Posted by artbum View Post
    คนนี้ฝีมือดีครับ รับผิดชอบงาน ใครยังไม่ได้ลอง ไปลองซะแล้วจะต้องยอมรับครับว่าเค้าใส่ใจงานได้ดีจริงๆ เพราะเครื่อง sony เพื่อนผมน้ำหกใส่ก็เพิ่งผ่านมือช่างท่านนี้มาครับ เข้ามายืนยันให้ครับ...

** เอ่อ...ปอมครับช่วยหา ram notebook ddr1 pc2700 ขนาด 512 ไม่ก็ 1 G ราคาเบาๆๆให้ผมทีสิครับ ถ้ามีโทรมาบอกหน่อยนะ
    คนนี้เพิ่งเจอเมื่อวานนี้ครับ ดูนิสัยดีจริงๆครับ ส่งซ่อมกับเค้าได้เลยครับ ไว้ใจได้ไม่น่าเป็นห่วงครับ

Bookmarks

Bookmarks