overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: รบกวนพี่ๆช่วยจัดคอมฯตัวใหม่ให้หนูกับน้องชายหน่อยนะคะ รายละเอียดอยู่ด้านในคะ

OverclockZone Member

Default รบกวนพี่ๆช่วยจัดคอมฯตัวใหม่ให้หนูกับน้องชายหน่อยนะคะ รายละเอียดอยู่ด้านในคะ

รบกวนพี่ๆช่วยจัดคอมให้หนูหน่อยนะคะ เอาแบบสเป็คนางฟ้าก็พอคะไม่ต้องถึงขนาดเทพ...นะคะ(แต่ถ้าได้แบบเทพก็ดีคะแต่งบหนูมีจำกัด)
    เงื่อนไขของหนูนะคะ
    1.แปลงสัญญาณ VDOได้เร็วๆ
    2.สามารถตัดต่อได้คะ(แต่ไม่ถึงขนาดเป็นอาชีพนะคะ)
    3.ทำ Photoshop , iLLus , อะไรทำนองนี้ละคะ
    4.เล่นเน็ตคะ คือห้องหนูกับน้องอยู่ชั้นบนคะแต่ว่าสายโทรศัพท์อยู่ข้างล่าง ไม่รู้ต้องใช้อุปกรณ์ไรเพิ่มช่วยบอกหน่อยนะคะ
    5.ดูหนังคะ เอาแบบเนียนๆนะคะ เพราะหนูชอบดูหนัง ฟังเพลง คะ
    6.อันนี้ของน้องชายเขาขอมาคะ เล่นเกมส์ แบบโหดๆคะ(Cysis,Call of Duty หรือเรียกง่ายๆว่าเล่นได้ทุกเกมส์คะ) และแบบน่ารักๆนะคะ(FM2009)
    7.หนูอยากให้เป็น TV ด้วยคะ ไม่รู้ต้องซื้ออุปกรณ์ไรเพิ่ม ช่วยบอกหน่อยนะคะ
    8.ไม่อยากให้เครื่องร้อนคะ เพราะไม่อยากเปิดแอร์เพราะกลัวเปลืองไฟคะ สงสารแม่เดี๋ยวท่านจะว่าเอาคะ
    9.หนูไม่มีความรู้มาก จึงอยากถามพี่ๆอีกว่า ระหว่าง Intel กับ AMD อันไหนจะ work กับเงื่อนไขของหนูคะ ช่วยจัดให้ด้วยนะคะ
    ปล. งบประมาณ 25000 คะ + - ได้ 2000 คะ(ไม่รวมจอนะคะ) เพราะหนูอยากเก็บเงินไว้ซื้อจอคะ ตอนนี้กำลังดูๆอยู่ อยากได้แบบ24นิ้ว ถ้าพี่ๆมีความรู้ช่วยบอกหนูด้วยนะคะ
    ขอบคุณมากนะคะสำหรับความช่วยเหลือ
    หวังว่าคงได้รับคำตอบและคำแนะนำดีๆจากพวกพี่ๆนะคะ
    Last edited by fongnaam; 17 Nov 2008 at 13:19:47.

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

จะซื้อช่วงใหนครับ

หากจะซื้อช่วงปลายปีจะดีไหมคะ หรือว่ามีค่าเท่ากันคะ อันนี้หนูก็ชั่งใจเหมือนกันคะ หนูหาข้อมูลจากที่พี่ wikorn ตอบหลายอันมาก เพราะไม่อยากโดนหลอกเหมือนคอมฯที่เคยซื้อมาคะ

FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

จริงกว่าจะซื้อ ถ้าเอาสเปคตอนนี้ไป ตอนซี้อราคาก็เปลี่ยนนะครับ อาจจะมีรุ่นใหม่ออกมาด้วย หรืองบเท่าเดิมได้ของที่รุ่นสูงขึ้น ครับ หรือสเปควันนี้ ปีใหม่ก็จ่ายน้อยลงครับ มันก็เป็นไปตามนี้แหละครับ

ลองไกล้จะซื้อสัก 2-3 วันถามอีกทีก็ได้ครับ

แต่ถ้าจะให้บอกคร่าวๆ น่าจะ

Q9550 12000
    ASUS P5QL-E 3700
    RAM 4G 2000
    HDD 640G 2800
    PSU 1500
    PCI-E HD4830 4800
    CASE 1200
    DVD 800

ประมาณนี้ครับ สิ้นปี ไงก้ราคาไม่เกิน 25000 แน่ครับ +-นิดหน่อย

OverclockZone Member toffy_bbc's Avatar
    ดินแดง ห้วยขวาง

spec นี้ เเจ่ม เลย

พี่wikornคะ ขอโทษที ถามอีกแล้ว... แล้วspecนี้หนูจะต้องซื้ออะไรที่มันเกี่ยวกับการเล่นเน็ตคะ แล้วมันจะดู TVต้องซื้ออะไรเพิ่มคะ ขอโทษนะคะที่ถามเยอะเพราะหนูไม่ค่อยรู้เรื่องคอมฯแล้วไม่อยากโดนหลอกคะ

ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนที่เข้ามาให้คำแนะนำนะคะ หากมีใครจะแนะนำหนูพร้อมรับฟังนะคะ ขอบคุณคะ

ถ้า ดู TV ผ่านเนทก็ไม่ต้องซื้ออะไรครับ ขอ ADSL มาใช้งานก็ดูได้แล้วครับ
    ถ้าจะดู TV เหมือน TV บ้าน ทั่วไปก็ ซื้อ การ์ด จูนเนอร์ TV มาครับ พันกว่าบาท แต่ภาพไงก็สู้ TV แท้ๆไม่ได้นะครับ

Bookmarks

Bookmarks