Announcement

Collapse
No announcement yet.

เริ่มต้นเข้าสู่ Silent Hill - Homecoming

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ภาคนี้ไม่มีตัวเลขประจำภาคนิ่ครับ
    silent hill -home coming- เลยครับ ไม่มี 5

ได้ความรู้จากเนื้อเรื่องเปิดตัว ไอผมก็งง มาถึงก็ฝันร้ายเลยงงมาก เหอะๆ

เสน่ของเกมนี้มันจะมีอยู่เกือบทุกภาคง่ะ พอเริ่มเกมจะเป็นความฝัน เราจะตายในฝันก็ได้ หรือไม่ตายก็ได้

มันใช่ภาค5 จริงๆรึป่าวง่ะ

ตอนนี้ผมเล่นอยู่อ่ะใช้ขวาน อยากรู้ว่าท่านคนไหนที่ เซียนๆหน่อยว่าเวลาหลบการโจมตีของ
    มอนเตอร์ต้องกดหลบยังไงถึงจะหลบโดยสมบูรณ์ perfect dodge

เพราะผมหลบทีไรโดนทุกทีเลยบางทีมันก็ guard ให้
    บางทีเจอหัวขวานจับ มันก็มีให้คลิ๊กเม้ารัวๆนะ บางทีรัวแล้วก็หลุดบางทีซวย รัวแล้วไม่หลุด โดนตัดตัว ตาย******เลยอ่ะ
    งงมากรัวสุดๆแล้วนะ
    Last edited by amppeter; 19 Nov 2008, 02:19:17.

Comment

Originally posted by amppeter View Post
      ภาคนี้ไม่มีตัวเลขประจำภาคนิ่ครับ
      silent hill -home coming- เลยครับ ไม่มี 5

ได้ความรู้จากเนื้อเรื่องเปิดตัว ไอผมก็งง มาถึงก็ฝันร้ายเลยงงมาก เหอะๆ

เสน่ของเกมนี้มันจะมีอยู่เกือบทุกภาคง่ะ พอเริ่มเกมจะเป็นความฝัน เราจะตายในฝันก็ได้ หรือไม่ตายก็ได้

มันใช่ภาค5 จริงๆรึป่าวง่ะ

ตอนนี้ผมเล่นอยู่อ่ะใช้ขวาน อยากรู้ว่าท่านคนไหนที่ เซียนๆหน่อยว่าเวลาหลบการโจมตีของ
      มอนเตอร์ต้องกดหลบยังไงถึงจะหลบโดยสมบูรณ์ perfect dodge

เพราะผมหลบทีไรโดนทุกทีเลยบางทีมันก็ guard ให้
      บางทีเจอหัวขวานจับ มันก็มีให้คลิ๊กเม้ารัวๆนะ บางทีรัวแล้วก็หลุดบางทีซวย รัวแล้วไม่หลุด โดนตัดตัว ตาย************เลยอ่ะ
      งงมากรัวสุดๆแล้วนะ
      มันแล้วแต่ตัวปีศาจอ่ะครับ ถ้าตัวหัวขวานตอนเราโจมตีเสร็จแล้วมันเหมือนจะสวนมา ให้เราหลบ แล้วสวนกลับ แล้วมันจะกระเด็นหลุนระยะ อย่าตามเดียวมันสวนมาเอง แต่ถ้ามันติดกำแพง ก็ใส่ไม่ต้องยั้งเลยครับ ผมชอบใช้มีดอ่ะไวดี มันสวนเราไม่ทัน เสียอย่างเดียวเบาไปหน่อย อย่างถ้าผีหมาเนี่ย ตอนมันจะสวนเรามันจะสวน 2 ที ต้องหลบดีๆใจเย็นๆ อย่างตอนแรกๆมันวิ่งมาหยุดดูเราก่อน อย่าเพึ่งกดหลบแล้วมันจะพุ่งใส่เราอีกจังหวะนึุง เนียหลบได้เลย แล้วก็ใช้โจมตีแรงให้มันล้ม ถ้ามันล้มก็เรียบร้อย ประมาณเนี่ยแหละ ส่วนไอ้ตัวใหญ๋ ที่มีหมัดใหญ่ๆ ก็วิ่งๆไปให้มันจะต่อยแล้วเราหลบไปด้านหลัง มันจะง้างหมัดกลับมาช้ามากหลังจะต่อยเรา ตอนนี้ก็รั่วๆโจมตีไม่ต้องยั้ง แต่ไอ้ตัว ขาที่เป็นมีดเหมือนแมงมุม ผมก็สู้ยาก ผมใช้ปืน นำไปก่อนเลย แต่ต้องเล็งที่หัวมันนะไม่งั้นมันจะเอาขามากัน กระสุนได้ - -' แล้วมันมาใกล้ๆก็ควรใช้มีดฟัีนรั่วๆเลยครับ ถ้าอ้อมหลังได้ก็ดี มันอ่อนด่านหลังมาก ประมาณเนี่ยแหละ ส่วนแมลงอ่อนมาก มันจะออกมาก็ยืนตรงรูกดโจมตีมันจะเหยี่ยบๆ อย่างเดียวออกมาตายหมด 555+ ออกช้านัก สมน้ำหน้า ประมาณนี้แหละครับ

Comment

Silent Hill ภาคนี้มาเป็นภาคที่ 5 แล้วเหมือน Call of duty บางคนเค้าจะเรียกแค่ภาคอย่างเดียว เช่นถ้า ผมถ้าพูดถึง Call of duty 5 ผมก็จะรู้เลยว่ามันเป็นซี่รี่ย์ไหน เป็นที่รู้กันในหมูนักเล่นเกมส์ ส่วน คำต่อท้ายนั้นก็เป็นแต่ละภาคของซี่รี่ย์ ฝรั่งเค้าไม่นิยมขึ้นเป็นภาค 1, ภาค 2 เหมือนบ้านเรา ดูได้จากหนังหลายๆเรื่องหรือเกมส์หลายๆเกมส์จะขึ้นเป็นชื่อของซี่รี่ย์ในแต่ละตอนไปครับ

Comment

ขอ เทคนิคในการจัดการ boss2 หน่อยครับ เทคนิคการหลบ
          บอส ตุ๊กตา ขายาว
          ตอนนี้ ไม่เหลือปืนซักนัด
          เหลือแต่ ขวาน มีด ไปป์ กับเลือด ครึ่งหลอด

Comment

คัน คัน คัน
            กำลังสูบอยู่เลยครับพี่น้องครับ

Comment

bug บานเลยครับตั้งปุ่มแล้วบางทีมั่วโหลดเกมเข้ามาใหม่แล้วเนี่ย
              ไอ้ที่ให้กดรัวๆผมก็กดตามมันบอกนะ3มั่ง2มั่งแต่ปุ่มบนจอยนี่ดิทั้งๆที่ config ไว้เหมือนเดิม
              แต่มันเปลี่ยนเองตั้งกดวงกลมให้หลบมันดันโจมตีซะงั้น
              เห็นว่า PS3 ก็ bug เรื่องปุ่มกดเหมือนกัน

Comment

ตั้งปุ่มไว้พอโหลดเกมเข้าไปจะเล่น ปุ่มดันเพี้ยน ตั้งใหม่ ดันตั้งท่ากดยิงไม่ได้ ตีไม่ได้ เซงเลย
                ตอนนี้หาทางแก้ไม่ได้พักไว้ก่อน เล่น Need ก่อน เซงมากครับ ใครแก้บักเรื่องปุ่มได้ช่วยที

Comment

ผมใช้เมาส์กับ Keyboard มันก็ ok นะครับ ใช้จอยแล้วงงเลยเกมส์นี้

Comment

เวลาออกไปดูบทสรุปโดย windown mod พอเข้าสู่เกมกลับแฮงซะงั้น

Comment

บางเกมภาพไม่จำเป็นต้องสวยแต่เนื้อเรื่องนี่สิอย่างมัน.........อย่างเช่น Silent Hill - Homecoming

Comment

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
                        อยากเล่นมากกกกกก
                        แต่ช่วงนี้ยุ่ง T_T

Comment

Originally posted by amppeter View Post
                          ขอ เทคนิคในการจัดการ boss2 หน่อยครับ เทคนิคการหลบ
                          บอส ตุ๊กตา ขายาว
                          ตอนนี้ ไม่เหลือปืนซักนัด
                          เหลือแต่ ขวาน มีด ไปป์ กับเลือด ครึ่งหลอด
                          ตัวนี้ก็ยากนะ ลองวิ่งดูเชิงก่อนก็ได้ครับ จำจังหวะัที่มันจะฟาด เหวี่ยง หวด อะไรก็แล้วแต่ ให้แม่นๆ แล้วไม่มีปืนด้วย ลำบากเลย ก็ตีขาให้แตกสองข้างก่อน อ่ะครับ ใช้ไปป ดีกว่า ขวานมันช้ามากเลย ขาขวาก็วิ่งวนขวา รอมันพลาดแล้วก็คี ขาซ้ายก็ตีวนซ้ายรอพลาดแล้วตี พอมันเหมือนจะคุกเข่า แล้วเกมมันจะให้เราเข้าไปใกล้ๆแล้วกด คลิกขวาใช้ไปป์ งัดที่หลังมัน แล้วมันจะกลายร่าง เป็นแมงมุม คือเดิน 4 ขา ตอนนี้ ไม่ต้องทำไรมาก หนีมัน***งๆ แล้วพอมันขึ้นไปบนเพดานก็อย่างหยุดวิ่ง ให้มันโดดลงมาตะครุบเราพลาดแล้วมันจะมึนๆ นอนกับพื้น ให้เรารีบวิ่งไปเอาไปป์งัดที่หลังมันเหมือนเดิม กดปุ่มตามที่ขึ้นบนจอนะครับ ถ้าสำเร็จชนะเลย แต่ถ้าพลาดก็ รอมันตกลงมาใหม่ สำหรับไม่มียาเติมพลังนะครับ มียาก็สบายหน่อย ตอนผมเล่นมียา มีปืนใช้ยิงหลังจากตีขาแตก2ข้างแล้วอ่ะครับ แล้วใช้มีดอ่ะ พอเวลาจะให้งัดที่หลังผมกดใช้มีดมันเปลี่ยนมาเป็นไปป์ให้เลยครับ

Comment

เออเรื่องครับเวลาโดนจับ ที่มันจะให้เรากดรั้วๆ สู้อ่ะครับ ผมรู้สึกว่ามันไม่ได้ให้กดรั้วๆ แต่ให้กดเน้นๆ อ่ะครับ ลองสังเกตดีๆ ถ้าเรากดแล้วได้ผลตัวละครเราจะเริ่มสู้(เหมือนจะขยับฝืนสู้อยู่นิดๆ)ถ้ากดไม่ได้ผลก็เน่าเลย ตัดขาด, โดนกัดตาย 555+

Comment

ผมลงแล้วเข้าตัวเกมมาฉากเข้าเกมไม่มีเสียง ตอนแรกมามีเสียงคับ(ตอนอยู่บนเตียงรถเข็น) พอมาถึงห้องที่เราต้องคลิกเพื่อหลุดจากเตียงหลังจากน้้นเล่นต่อก้อม่ะมีเสียงคับผม

Comment

ปริ้นบทสรุป ออกมานั่งอ่านเลยคับ

Comment

Working...
                                X