ใครพอจะแนะนำเกี่ยวกับ Abit AW9D-MAX ได้มั่งไหมครับ เทียบกับ Asus P5W DH Deluxe
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: ใครพอจะแนะนำเกี่ยวกับ Abit AW9D-MAX ได้มั่งไหมครับ เทียบกับ Asus P5W DH Deluxe

OverclockZone Member Onn[th_onset]'s Avatar

Default ใครพอจะแนะนำเกี่ยวกับ Abit AW9D-MAX ได้มั่งไหมครับ เทียบกับ Asus P5W DH Deluxe

คือตั้งใจซื้อ Asus P5W DH Deluxe น่ะครับ แต่พอไปที่ร้าน saveway แล้วเห็นแนะนำว่า Abit น่าเล่นพอดีไม่มีข้อมูล Abit AW9D-MAX เลย แล้วก็เล็งๆ Gigabyte 6QD ไว้นิดๆ ขอสอบถามเพื่อนๆด้วยครับว่าต่างคนมีความเห็นอย่างไรกันบ้าง ขอบคุณครับ

ปล.ถ้าจะเอามาใช้กับ E6600+X1900XT+Geil UltraII DDRII800 คับ

OverclockZone Member Crossfires's Avatar

http://www.nordichardware.com/Reviews/?skrivelse=489 ลองเข้าไปดูเลยครับ
    น่าจะมีบอด C2D รับ Sli ซะที TT^TT

OverclockZone Member

เจอปัญหาเดียวกันกับผมเลยครับ แต่เท่าที่ลองหาข้อมูลตามเว็บได้ผลออกมาอย่างนี้ครับ
    ถ้าไม่ใช่แนวนัก Overclock ที่ปรับ Bios เก่งฉกาจ ความเห็นผม Asus P5W DH พิมพ์นิยม น่าจะมีของเล่นหลากหลายกว่าครับ

แต่ถ้ามีแผนจะเอาไปปรับไฟ เปลี่ยน FSB ปรับค่า votage RAM Abit AW9D MAX ทำได้มากกว่า P5W DH

ผมจอง Abit ไปแล้ว เพิ่งมาเจอว่า มันมี PCI แค่อันเดียว! จ๋อยเล็กๆ เพราะอุปกรณ์ตัวเองมีการ์ด PCI อยู่สองตัว คือ SCSI Controller กับการ์ด Creative X-File Elite Pro คงต้องเลือก Soundcard อ่ะ ยอมไม่ใช่ SCSI หรือไม่ก็เปลี่ยนเป็นรุ่นที่เป็น PCI-E x 1 แทน

Bookmarks

Bookmarks