Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเรื่อง farcry2 เตือนให้อัพเดท ไดรฟ์เวอร์ การ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเรื่อง farcry2 เตือนให้อัพเดท ไดรฟ์เวอร์ การ์ดจอ

ตอนผมเข้าเกม มันเตือนว่า ไดรฟ์เวอร์ของผมเก่า ให้อัพเดท

ซึ่งผมก็ไปโหลดจากเว็บของ nvidai ตัวล่าสุด ซึ่งการ์ดจอของผมคือ 9300 GS แต่เป็น notebook vaio vgn-z16sn

ซึ่งพอผมโหลดมาปรากฏมันบอกว่า hardware ไม่ซัพพอรต์ ลงไม่ได้

มันเกี่ยวว่าต้องเป็น driver สำหรับ notebook นั้นๆ ด้วยหรือครับ งง

ไม่แน่ใจครับ แต่ผมเคยเป็นแบบท่านแต่เป็นของPCถึงไม่อัปไดร์เวอร์ก็เล่นได้ตามปกติ
    แต่ถ้าอัปตามที่ต้องการจะเล่นได้ดีขึ้นกว่าเดิม
    ยังไงรอเซ๊ยนท่านอื่นมาไขข้อข้องใจให้เน้อ

Comment

are u subport shaderpixel 3.0 ?

im always meet it.

Comment

....งืม
        ผม 7300 GS ยังเล่นได้เลยนะ
        ตอนเข้าเล่นมันก็เตือน
        แต่ก็เล่นได้ปกติ
        ลื่นดีด้วย จะสะดุดตรงเอฟเฟคระเบิดเนี่ยละคับ
        อลังจิงๆ

Comment

จะสงสัยทำไมล่ะคับ มันบอกให้อัพก้อัพสิ มันจะได้แจ่มกว่าเดิม

Comment

ของผม Asus en9600 GSO มันยังบอกให้ อัพ เลยอะ

Comment

ไม่ต้อง อัพ ก็เล่นได้ปกตินี ครับ

Comment

ก็เตือน
                แต่ก็เล่นได้

Comment

ผมใช้9800GTมันไม่เตือนนะ
                  แต่เครื่องน้อง 8600GT เตือนตลอด ขนาดอัพเดตไดรเวอแล้ว
                  สงสัยการดจอ มีoptionบางตัวเก่าเกินไปมั่ง - -*

Comment

มันเล่นได้ปกติหน่ะครับ แต่สงสัยมันเตือนให้ อัพ แต่อัพไม่ได้ (เผื่ออัพแล้วมันจะดีกว่านี้)

อีกเรื่องคือ ผมลองรันที่ 1600x900 เจอปัญหาคีย์บอร์ดร้อน เพราะไอ้ตรง A W S D มันอยู่กับเหนือ ใกล้ช่องระบายลมพอดี ผมก็เลยสงสัยว่า ถ้าอัพเดทพวก ไดรฟ์เวอร์ เผื่อมันจะทำงานได้ดีขึ้น ลดปัญหาเรื่องความร้อนลงไปได้ (อาจจะไม่เกี่ยว แต่อยากลองดูครับ)

Comment

Working...
                    X