Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 10k สำหรับ M/B และ CPU 2อย่าง เอาอะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 10k สำหรับ M/B และ CPU 2อย่าง เอาอะไรดีครับ

มีงบ 1หมื่น ครับ สนใจจะอัพ CPU และ M/B ตัวใหม่ ครับ เอาอะไรดี เอาแค่ 2อย่างนี้นะครับ CPU ขอเป็น Intel ครับ

สเปคผมตอนนี้

VGA XFX9800GTX+
    M/B P5LD2-SE
    CPU E2160
    RAM 2g 667

เน้นเล่นเกม ครับ

ไม่สนใจเรื่อง OC ครับ ขอใช้แบบ เพียวๆ

รบกวนแน่ะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

P5QL-E 3600
    Q6600 6700

Comment

เล่นแค่เกม จำเป็นต้อง 4 คอร์ เหรอครับ ??

ถ้าปรับ จาก 4 เป็น 2 จะดีไหมครับ แล้วตัวไหนดี

Comment

งบถึง ได้ 4คอร์ไม่ดีเหรอครับ อนาคต เกมสืออกมามันรองรับ MUTI COER ไม่ชอบเหรอครับ

งั้นก็ E8500 ครับ มันก็มีแค่ 2 รุ่นนี้แหละครับ สำหรับงบที่บอกมาครับ

Comment

อ๋อครับ พอดีไม่ทราบเหมือนกันนะครับ ถามเผื่อๆไว้นะครับ เพราะเคยอ่านๆมาว่า เกมมันรับแค่ 2คอร์ นะครับ(แต่ก็จริงครับ ในอนาคต คงจะ 4คอร์ กันหมด)

เอ่อแล้ว M/B ตัว P5QL-E กับ P5Q เนี้ย .... ความสามารถ ต่างกันมากไหมครับ ? หรือว่าแค่ P5QL-E ก็เหลือๆแล้ว

และอีกเรื่องครับ ตอนนี้ PSU ผม มัน 460wt ของ Enermax นะครับ จะเอาอยู่ไหมครับ ตามสเปคที่แน่ะนำมา
          Last edited by blackluna; 17 Nov 2008, 17:46:12.

Comment

P5Q PRO ชิพรุ่นใหญ่กว่าครับ P45 แต่จริงๆก็ใช้งานได้เหมือนๆกันนะครับ แพงว่าตัง้ 1000

ENERMAX 460 เปิดได้สบายมากครับ

Comment

โอเค ครับ...ขอบคุณที่แน่ะนำมากครับ เดียวจะไปถอยภายใน อาทิตย์ นี้ละครับ

ขอบคุณที่แน่ะนำครับผม

Comment

Working...
              X