Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะ oc cpu ไปสูงๆ 4.0G ขึ้นไป >>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะ oc cpu ไปสูงๆ 4.0G ขึ้นไป >>

Ram Geil Ultra 800 4-4-4-12 2*1G
    มันจะพา cpu ไปได้ไกลถึง 4.3-4.5 ไหมครับ เพราะผมใช้ไฟ 2.350V@1020Hz ไฟมันเยอะไปไหมครับ แล้วลาก cpu แรมมีส่วนมากไหมครับ ถ้ามีผมมากจะได้เปลี่ยนค่าย
    ไฟ nb Pll ผมก็เพิ่มเกือนสุดแล้วก็ไม่ผ่าน Orthos เลยไม่เสถียรเท่าที่เป็น
    เพราะผมเจอปัญหา จอฟ้า อยู่เหมือนกัน

ลองไล่ๆ ดู
    ความแรงอยู่ในมือแล้ว

Comment

จะรู้ใหมเนี้ยครับ CPU / MB อะไรก็ไม่บอก

Comment

cpu E7200 กับ Ix38QuadGT ปรับไม่ค่อยจะเ้ป็นคนใช้น้อยเลยหาคำตอบยาก
        Originally posted by wikorn View Post
        จะรู้ใหมเนี้ยครับ CPU / MB อะไรก็ไม่บอก

Comment

abit เหมือนกันแต่คนละชิพ ไม่รู้ว่าเหมือนกันป่าว
          ถ้าอัดเอามันสสส์ เล่นบัสสูงๆ ผมไฟสุดบอร์ดหมด
          ถ้าใช้งาน ก้อพอประมาณ ไฟนิดหน่อย

แรม Geil Ultra 800 วิ่ง 1100 ได้สบายๆ CL5 คับ ถ้าจะเอา CL4 ผมได้ประมาณ 900กว่าๆ

Comment

ไม่ได้ใช้ abit แต่ใช้ E7200
            กับเมนบอร์ด DQ6 P965 ไม่มีอะไรให้ปรับมาก
            ก็เพิ่มไฟ CPU นิด
            ไฟ RAM หน่อย
            ทดบัสแรมลง 1:1
            ล๊อกบัส PCI E
            เพิ่มไฟ NB , PCI E , ฯ ทีละหน่อย
            ได้สุดที่บัส 460 x 9.5 (เข้าได้แต่วินโดวส์ เทสอะไรไม่ผ่านซักอย่าง 555)
            เอานิ่งได้แค่ที่ 450 x 9.5 เองที่รันผ่านหมด และ เสถียร (แต่ร้อนมากมาย full จะ 90c เลย)
            ส่วนถ้าเอาแค่ 4.0 GHz นั้น ผมใช้ไฟ CPU 1.45 V. / ไฟ RAM 2.1 V. นะ ถึงจะลากไปได้ (เยอะเหมือนกัน)

นี้หน้า BIOS ผมนะ (ไม่หวงเอาให้ดู เล่นๆ System ก็ตามลายเซ็น)

Last edited by TWK.; 17 Nov 2008, 19:02:46.

Comment

ใครมีบอร์ดนี้เอาไปใช้ได้เลยเทพทั้งนั้นเลยครับ ^^ ส่วนของผมก็นั่งคล่ำไป เหอๆ ขอบคุณท่าน TWK. และ hugnoi ครับ

Comment

เตป.....

Comment

แงมๆ

Comment

Working...
                  X