ขอรอบกวนด้วยครับ
คือพอดีว่าผมมีปัญหา blue screen อะครับ

ผมเคยเจอปัญหานี้มาแล้วครั้งนึงแต่จำไม่ได้ว่าแก้อย่างไร(หรือไม่รู้ว่าแก้ได้เพราะอะไร เพราะว่าตอนนั้นผมมั่วๆจนมันได้)
คือ
พอดีว่าเครื่องผมโดนไวรัสเข้า ทำให้ซาวการด์ไม่ทำงาน
ผมเลยล้างเครื่องลง window ใหม่
พอทีนี้ผมก็ทำการติดตั้งโปรรแกมประจำที่ผมใช้
และก็ติดตั้งเกมลงไปด้วย(ธรรมดาไม่ค่อยได้เล่น)
แล้วที่นี้พอผมมารันเกมเล่นไปได้สักพักก็ขึ้น blue screen
ตอนแรกคิดว่าน่าจะเป็นที่ driver ผมเลยลง driver ก็ยังคงเป็นอยู่
ผมเลยเอะใจไปเช็กที่ H monitor
ปรากฏว่า
Core volte
+5 --> +4.82
+3.3 --> +3.18
+12 --> +12.22

แต่ผมเคยเจอปัญหานี้มาครั้งนึงแล้วแต่แก้ได้โดยไม่รู้ตัว
อยากขอรบกวนพี่ๆช่วยหน่อยได้ไหมครับ
ว่ามันเกิดจากอะไร
แก้ยังไง
ถ้าเกิดว่าข้อมูลไม่เพียงพอโพสลงมาเลยนะครับจะรีบตอบให้

อ๋อ อาการนี้เป็นหลังจาก format เครื่องแล้ว
ก่อนหน้านี้ไม่เป็นเลย
รบกวนด้วยครับ